Công thức hàm sau khi đánh không nhảy ra kết quả?

• Thread starter ayumilovevic
  • Ngày gửi
A

ayumilovevic

Sơ cấp
11/4/13
8
1
0
HCM
Em đánh công thức vào excel, các hàm như Vlookup, Sumif,... sau khi đánh xong công thức nó không nhảy ra kết quả mà nhảy ra y nguyên các dòng mình vừa đánh vào.
Vd: Em đánh vào =VLOOKUP(B3,'[Tong hop luong T2-2014.xls]DSCN NL chính'!$B$2:$N$342,2,0) mà nó không nhảy ra kết quả, nó nhảy ra dòng chữ "=VLOOKUP(B3,'[Tong hop luong T2-2014.xls]DSCN NL chính'!$B$2:$N$342,2,0)" y chang lúc đầu mình đánh luôn là sao ạ?
Em gặp trường hợp này nhiều rồi, bực mình lắm luôn >.< Các a/c có cách nào sữa lỗi này chỉ em với ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Cao Thanh Tam

Cao Thanh Tam

Trung cấp
18/6/08
68
14
8
TP.HCM
dichvucongnghe.net
Ðề: Công thức hàm sau khi đánh không nhảy ra kết quả??!!

Chào bạn, có thể giá trị định dạng ô đó đang là text, bạn kiểm tra lại xem sao nhé

A

ayumilovevic

Sơ cấp
11/4/13
8
1
0
HCM

Chào bạn, có thể giá trị định dạng ô đó đang là text, bạn kiểm tra lại xem sao nhé

Anh ơi, em để general mà nó cũng bị nữa, khi em chỉnh lại công thức, enter là hay bị như thế lắm :(

P

PhuongNga2011

Guest
8/3/14
2
0
0
HCM

Mình cũng gặp trường hợp này 1 lần rồi, bạn mở thử 1 bảng tính khác xem có bị như thế ko?

V

vtthien

Guest
19/3/14
1
0
0
Ninh Bình
Ðề: Công thức hàm sau khi đánh không nhảy ra kết quả?

Em chuyển định dạng về của ô về general, sau đó kích chuột trái vào ô đó, và ấn F2 rồi phím Enter là xong.

M

mrquyet89

Sơ cấp
26/2/14
11
0
0
34
Điện Biên

Nếu bạn có nhu cầu dung thử phần mềm thì có thể tham khảo dùng thử bản demo của bên mình tại web sima.vn nha.

A

ayumilovevic

Sơ cấp
11/4/13
8
1
0
HCM

Cám ơn mọi người nhiều ạ :D

H

Hientranzoo91

Guest
7/9/16
1
0
1
31
nếu mình biết cái này sớm hơn thì tốt ui, cám ơn ad nhìu ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA