Giúp đỡ: Hồ sơ thanh toán bảo hiểm ốm đau

• Thread starter thanhvfa
  • Ngày gửi
T

thanhvfa

Sơ cấp
8/10/09
3
0
1
Hà Nội
Chào cả nhà, mình mong cả nhà giúp mình với.
Công ty mình có chị phải làm phẫu thuật và nằm viện từ 24/9 đến 2/10. Có giấy ra viện, giấy chứng nhận phẫu thuật, giấy CN nghỉ việc hưởng BHXH.
Mình đã đọc các tài liệu và tìm hiểu thông tin về thanh toán chế độ ốm đau với bảo hiểm và tháng 11 mình lập mẫu C66a-HD: Danh sách người lao động đề nghỉ hưởng chế độ ốm đau.
Điền vào khu Bản thân ốm ngắn ngày, Lương đóng bảo hiểm 1 tháng của chị ấy giờ là 2triệu, thời gian đóng là 46 tháng. Tính ra số ngày nghỉ trong kỳ ko gồm CN là 8 ngày = tiền đề nghị 2tr/26 ngày*8 ngày*75% = 461.538đ
Đồng thời mình lập mẫu C68a-HD với số ngày nghỉ hưởng trợ cấp tại gia đình là 10 ngày (25% mức lương tối thiểu chung/ngày): mình tính ra số là 1.050.000/26*10*25% = 100.962 đ.
Mình lập mỗi cái 3 bản mang lên Bảo hiểm xã hội cầu giấy, cán bộ nhận hồ sơ nhìn qua rồi nói: phải lập mỗi dòng 1 cái thành 3 dòng. Về làm lại.
Mình hỏi thêm: là sao ạ, lập cái gì thành 3 dòng như thế nào, chị hướng dẫn giùm em với ạ.
Cán bộ nói: về tìm hiểu trên trang web của Bảo hiểm hà nội.

Bây giờ mình ko biết lập lại như nào hay làm thế nào để được thanh toán nữa. Mong cả nhà giúp đỡ ạ...

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA