Kê khai phụ lục quyết toán thuế TNCN

• Thread starter hailamvks
  • Ngày gửi
H

hailamvks

Guest
19/12/11
22
0
1
33
hải phòng
Anh chị cho em hỏi, nếu em đã làm cam kết mẫu 23 cho một số nhân viên, không khấu trừ 10% thuế TNCN, vậy cuối năm làm quyết toán thuế tncn cho cty thì kê khai danh sách nhân viên đó vào mẫu 05B/kk phải không? Và nếu kê khai thì chỉ điền mục tổng thu nhập, không khấu trừ 10% phải không?
Em mới làm quyết toán thuế nên còn chưa rõ, mong anh chị chỉ giùm em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trangktbd

Guest
10/3/14
3
0
0
binh duong
Ðề: Kê khai phụ lục quyết toán thuế TNCN

Mình cũng có thắc mắc là thu nhập mỗi công nhân viên công ty mình cả năm 2013 < 78triệu thì phải làm cam kết 23 cho tất cả CNV phải không ?
Còn số công nhân thời vụ có lương < 2triệu một tháng ( kể từ 01.07.2013) thì có phải làm phụ lục và kê khai quyết toan thue TNCN gì không ? Mong các bạn chỉ dùm

T

trantham91

Guest
23/1/14
1
0
0
33
hà nội

Mình cũng có thắc mắc như vậy, công ty mình là cty xây dựng mới thành lập được 3 tháng có thuế công nhân lao động dưới 3 tháng, khi trả lương mình không khấu trừ thuế tncn trong lương của họ, lương bên mình trả cho họ là 5tr/1t, mình làm theo mẫu 23 để không phải quyết toán thay thuế tncn không biết có đúng không? và mình phải làm thế nào ạ, tại lần đầu mình làm quyết toán thuế nên ko biết gì mong mọi người giúp đỡ ạ

M

miumiu88

Guest
1/11/10
40
0
6
HCM

Hi cả nhà,
Cho em hỏi trường hợp ntn: cty em có ký HĐ LD với NLD nhưng 3 tháng đầu là ký thời vụ, sau đó mới bắt đầu ký HĐ 1 năm.
Vậy khi đưa vào bảng kê 05A, 05B thì em đưa tên NLD này vào cả 2 bảng à? (3 tháng đưa vào 05B, 1 năm đưa vào 05A)
Mong nhận dc sự giúp đỡ từ các sư phụ
Tks!

firephoenix

firephoenix

Cao cấp
28/11/07
243
39
28
Hà Nội

Hi cả nhà,
Cho em hỏi trường hợp ntn: cty em có ký HĐ LD với NLD nhưng 3 tháng đầu là ký thời vụ, sau đó mới bắt đầu ký HĐ 1 năm.
Vậy khi đưa vào bảng kê 05A, 05B thì em đưa tên NLD này vào cả 2 bảng à? (3 tháng đưa vào 05B, 1 năm đưa vào 05A)
Tks!
Trường hợp này chắc là phải làm như thế. Cũng coi như họ vừa làm thời vụ xong lại ký hơp đồng dài hạn thì là 2 trường hợp riêng dù cùng 1 mã

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Hi cả nhà,
Tks!

Trường hợp này đã làm việc ở 1 dơn vị 4 tháng rồi nên phải kê khai vào 05A-BK/TNCN chứ. Chỉ có người lao động không có hợp đồng hoặc hợp đồng dưới 3 tháng phải khấu trừ 10% thì mới kê vào 05B-BK/TNCN