Kế toán công nợ - Cách lập bảng biểu

• Thread starter Hoaibien
  • Ngày gửi
H

Hoaibien

Guest
20/10/06
6
0
0
39
Hungyen
Em đang theo dõi phần côngnợ khách hàng, nhưng số khách hàng cty em rất là nhiều và khó theo doĩ, em ko biết làm cách nào để dễ theo dõi và quản lý công nợ KH. Anh chi nào có kinh nghiệp về phần này xin chỉ giáo giúp em với a. Em đang rất cần, em xin cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Hoaibien nói:
Em đang theo dõi phần côngnợ khách hàng, nhưng số khách hàng cty em rất là nhiều và khó theo doĩ, em ko biết làm cách nào để dễ theo dõi và quản lý công nợ KH. Anh chi nào có kinh nghiệp về phần này xin chỉ giáo giúp em với a. Em đang rất cần, em xin cảm ơn ạ!

Không biết cty em có bao nhiêu khách hàng, và như thế nào là khó theo dõi?
Tốt nhất là bạn đề nghị mua phần mềm kế toán, không được thì bạn dùng máy excel cũng được để theo dõi công nợ.

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
Hoaibien nói:

Bạn hãy đặt code khách hàng cho từng khách hàng và theo dõi công nợ theo code này, bạn có thể đặt code bằng cách lấy 2 số đầu tiên của mã vùng trên danh bạ điện thoại và 3 số nữa, VD Nha Trang 58...
khi theo dõi bạn theo dõi chi tiết công nợ theo code khách hàng, số hóa đơn, ngày mua hàng, hạn thanh toán, đã thanh toán, còn nợ .., bằng cách tạo một bảng trên excel.
Chúc thành công

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Hoaibien nói:
bạn có thể tham khảo file quản lý công nợ trên excel ở mục này
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=21537

N

nguyenhangdanan

Guest
2/11/06
3
0
0
Hải Phòng
Bà con ơi! Giúp tôi với! Ai siêu về kế toán tiền mặt loa lên giúp tôi. Vì tôi đang làm một chương trình về kế toán tiền mặt bằng VBA mà kế toán tôi lại không biết. Hãy chỉ cho tôi quy trình của một kế toán tiền mặt nha!

D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
Hoaibien nói:
Theo mình bạn nên theo dõi phần quản lý công nợ trên Excel nếu chưa có phần mềm, Và cậu nế đặt mã cho từng vùng ( Ví Dụ như khách hàng ở TP.HCM thì cậu đặt vùng 08 theo mã vùng điện thoại rồi có thể là tên khách hàng , ví dụ như Uniliver thì là U001) cậu dùng một Sheet để nghi tất cả những nghiệp vụ phát sinh công nợ của cậu , và lập một bảng theo dỏi công nợ khách hàng , dùng công thức để hạch toán công nợ với từng khách hàng theo dõi như vậy theo mình thì sẽ kịp thời phải anh công nợ , thu tiền đúng hơn và không bị sót khách hàng
Chúc cậu thành công

V

vicashuong

Guest
20/11/06
69
1
0
TP.HCM
nguyenhangdanan nói:
Bà con ơi! Giúp tôi với! Ai siêu về kế toán tiền mặt loa lên giúp tôi. Vì tôi đang làm một chương trình về kế toán tiền mặt bằng VBA mà kế toán tôi lại không biết. Hãy chỉ cho tôi quy trình của một kế toán tiền mặt nha!
Tốt hơn hết bạn nên mua cuốn sách hướng dẫn các nghiệp vụ kế toán (theo quy định mới) về tham khảo là có thể OK.

L

luongtvan77

Guest
17/11/06
1
0
0
46
Bình Dương
Phai day dat ma khach hang , ma vung , minh co hoc dau ma minh cung lam ke toan day ,. tu tim toi va hoi cac anh chi the cung du hanh nghe roi. hic

D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
luongtvan77 nói:
Phai day dat ma khach hang , ma vung , minh co hoc dau ma minh cung lam ke toan day ,. tu tim toi va hoi cac anh chi the cung du hanh nghe roi. hic
Đề nghị anh lần sau có đưa bài lên phải ghi chữ có dấu nha, vừa đọc vừa dịch lòi cả con mắt, may mà có mấy chữ nếu cả trang chắc khỏi đọc quá

V

vo van tan tai

Guest
30/11/06
2
0
0
40
long an
anh chi cho em hoi la sao tai tai lieu ve may ko the doc dc ? anh chi co the chi em cach nao dc ko vay?

K

kieubaotran

Guest
10/4/08
1
0
0
can tho
Em học chuyên ngành về ngoại thương. Nhưng công việc em đang làm là kế toán công nợ và quản lý hàng hóa đầu vào và đầu ra. Nhưng đến giờ em vẩn chưa hình dung được mình phải theo dỏi kế toán công nợ như thế nào là chính xác và tốt nửa. Công ty em có phần mềm về kế toán, nhưng em ko biết sử dụng. xin anh chị giúp em với. Xin góp ý kiến cho em bước đầu em phải làm gì. và làm sao cho tốt. Em xin cảm ơn.

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
anh chi cho em hoi la sao tai tai lieu ve may ko the doc dc ? anh chi co the chi em cach nao dc ko vay?
Như vậy là file của bạn bị lỗi rồi. bạn phải tải lại hoặc là file trên mạng đã bị hỏng không đọc được!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Football

phuonganh251084

phuonganh251084

Guest
7/11/06
124
0
0
HN
Em học chuyên ngành về ngoại thương. Nhưng công việc em đang làm là kế toán công nợ và quản lý hàng hóa đầu vào và đầu ra. Nhưng đến giờ em vẩn chưa hình dung được mình phải theo dỏi kế toán công nợ như thế nào là chính xác và tốt nửa. Công ty em có phần mềm về kế toán, nhưng em ko biết sử dụng. xin anh chị giúp em với. Xin góp ý kiến cho em bước đầu em phải làm gì. và làm sao cho tốt. Em xin cảm ơn.

Không biết sử dụng thì phải có người hướng dẫn chứ.
Vả lại phần mềm đó là gì ? như hoạt động như thế nào. Vì khi biết sử dụng phần mềm đó thì đương nhiên bạn sẽ biết cách xem, theo dõi công nợ của từng nhà cũng.Vì đó chính là chức năng của phần mềm theo dõi công nợ mà.
Nhưng mình không hiểu bạn sẽ làm thế nào khi không học kế toán, Bởi vì bạn theo dõi công nợ bằng phần mềm thì nó sẽ liên quan tới các Tài Khoản, và các hoạch toán các bút toán nữa chứ.
Tuy có phần mềm nhưng bạn vẫn phải theo dõi ngoài excel. Nếu bạn có nhiều Nhà Cung Cấp và bạn cần theo dõi về đầu vào của hàng hoá thì cứ mail cho mình. Nếu giúp được gì thì mình sẽ giúp.
Mail của mình là : phuong.anh@ebt.com.vn

L

le ha thu

Guest
26/4/08
1
0
0
ha noi
Bạn lập bảng kê theo dõi công nợ của khách hàng theo từng lô hàng mới phát sinh trong ngày
(STT-Ngày tháng- Diễn giải-Nợ - Có - Tồn
thêm cả khoản mục số dư đầu kỳ
Số dư trong kỳ
số dư cuối kỳ)
theo dõi theo bảng này đảm bảo hoàn toàn chính xác. bạn thử áp dụng xem nhé!:007::007::007:

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi

>>>vậy bạn đã đọc hướng dẫn sử dụng chưa,? Khi đọc xong rồi bạn nên hỏi các anh ( chị ) làm kế toán trc đó hướng dẫn cho bạn làm là đc thôi.
Mà cty bạn sử dụng phần mềm nào vậy?!

>>>>Cái này bác mua sách hướng dẫn về kế toán TM mà tham khảo bác ạ, hướng dẫn đầy đủ luôn.Bác mua sách của nhà Xuất bản Thống Kê đấy, em thấy sách của nhà xuất bản ấy đọc dễ hiểu lắm ạ.

K

kimanh9B

Guest
4/12/07
3
0
0
36
đồng nai
cho mình hỏi 1 câu nữa nha. tk33111 là phải trả nhà cung cấp trong nước, vậy mình có thể chi tiết thêm cho từng khách hàng nữa được k? vd: 33111A- là khách hàng A. 33111B- là khách hàng B?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA