Một số thắc mắc về báo cáo tài chính

• Thread starter Dieuhuongkt
  • Ngày gửi
D

Dieuhuongkt

Trung cấp
26/1/13
50
4
8
Ha noi
Em chào cả nhà ah! em lần đầu tiên làm BCTC và có một số vấn đề mong cả nhà giúp đỡ ah :)
1) Trường hợp nào phải nộp: tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước ah. (cty em chỉ nộp thuế môn bài và nộp phạt. có chuyển quận thì có phải nộp không ah)
2) Trong phần mềm 3.2.1, em" không thấy bản thuyết minh báo cáo tài chính" ở BCTC theo QĐ 48. Vậy khi nộp qua mạng sẽ ntn ah?
3) Cty em khai thuế qua mạng, thì BCTC cũng khai qua mạng hay vừa nộp qua mạng vừa in ra để nộp trực tiếp ah?
Rất mong được anh chị giúp đỡ. Em xin cảm ơn ah!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dieuhuongkt

Trung cấp
26/1/13
50
4
8
Ha noi
Ðề: Một số thắc mắc về báo cáo tài chính

Cả nhà ơi, giúp em với ah :(

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....

1. Báo cáo tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước nhằm tổng hợp các loại thuế đã nộp ngân sách trong năm tài chính. Vì vậy bạn phải làm báo cáo này
2+3. Mình không làm theo QD48 nhưng trong phần mềm HTKK thuế không có bản thuyết mình. Vì vậy tốt nhất là in và nộp trực tiếp cho cơ quan thuế.

L

lamxunghn

Sơ cấp
29/7/08
22
1
1
45
Ha noi

Thuyết minh BCTC bạn kết xuất rồi nộp qua mạng (kê khai trực tiếp) không phải in bản giấy rồi nộp đâu.

D

Dieuhuongkt

Trung cấp
26/1/13
50
4
8
Ha noi

Thuyết minh BCTC bạn kết xuất rồi nộp qua mạng (kê khai trực tiếp) không phải in bản giấy rồi nộp đâu.

Vậy báo cáo tình hình thực hiện nghĩa vụ thuế thì sao ah? có phải nộp không ah?

L

lamxunghn

Sơ cấp
29/7/08
22
1
1
45
Ha noi

Bạn nộp cũng được, mấy năm rồi bên mình ko nộp mà chả thấy chị quản lý thuế yêu cầu.

D

Dieuhuongkt

Trung cấp
26/1/13
50
4
8
Ha noi

Bạn nộp cũng được, mấy năm rồi bên mình ko nộp mà chả thấy chị quản lý thuế yêu cầu.

Chị nộp BCTC chưa ah? Chị có mẫu TM BCTC theo QĐ 48 không cho em xin được không ah?

L

lamxunghn

Sơ cấp
29/7/08
22
1
1
45
Ha noi

Mình chưa nộp vì còn lăn tăn vụ thuế suất thuế TNDN. Bạn gửi đc email mình sẽ gửi cho

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA