Điều chỉnh hóa đơn đầu vào bị sai như nào

• Thread starter chutyeu
  • Ngày gửi
C

chutyeu

Sơ cấp
23/6/10
6
0
1
33
Ha noi
Chào cả nhà, em đang có chút rắc rối về hóa đơn đã kê khai. Mong mọi người tư vấn giúp em ạ.
1. Tờ khai thuế quý 4/2013 em có kê khai 1 số hóa đơn có lỗi sai giống nhau, ví dụ hóa đơn sau:
Số tiền trước thuế: 1.736.074
Thuế GTGT: 174.626
Total: 1.910.700

Do phần mềm của bên xuất hóa đơn bị lỗi nên bên đấy kê khai theo số đúng là:
Số trước thuế: 1.737.000
VAT: 173.700

Giờ em phải kê khai điều chỉnh hóa đơn trên như nào ạ? (quý 4 không phát sinh thuế phải nộp, vẫn còn tiền thuế khấu trừ sang kỳ sau)
2. Có 1 số hóa đơn tiền cước điện thoại đã kê khai các tháng trước nhưng địa chỉ trên hóa đơn lại ghi 2 địa chỉ, 1 địa chỉ là địa chỉ thuế, 1 địa chỉ là địa chỉ hiện văn phòng em đang thuê. Nhưng do bên em không có hợp đồng thuê nhà và ko có bất cứ chứng từ nào liên quan đến địa chỉ đang thuê hiện nay nên sẽ phải kê khai điều chỉnh giảm, loại các hóa đơn đã kê khai này ra đúng không ạ?

Mong mọi người chỉ giúp em với ạ.
Em cảm ơn!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HUYEN TRAN

Guest
Ðề: Điều chỉnh hóa đơn đầu vào bị sai như nào

Chào bạn,
1/ Khi phát hiện ra hóa đơn kê khai sai thì bạn làm tờ khai bổ sung để điều chỉnh lại cho đúng thôi, bạn search trên diễn đàn có rất nhiều Topic về ván đề này, bạn tham khảo nhé.
2/ HD cước điện thoại của bạn có địa chỉ theo thuế, vì vậy theo mình bạn không cần kê khai điều chỉnh giảm đâu.
Thân,
Chào cả nhà, em đang có chút rắc rối về hóa đơn đã kê khai. Mong mọi người tư vấn giúp em ạ.
1. Tờ khai thuế quý 4/2013 em có kê khai 1 số hóa đơn có lỗi sai giống nhau, ví dụ hóa đơn sau:
Số tiền trước thuế: 1.736.074
Thuế GTGT: 174.626

Do phần mềm của bên xuất hóa đơn bị lỗi nên bên đấy kê khai theo số đúng là:
Số trước thuế: 1.737.000
VAT: 173.700

Giờ em phải kê khai điều chỉnh hóa đơn trên như nào ạ? (quý 4 không phát sinh thuế phải nộp, vẫn còn tiền thuế khấu trừ sang kỳ sau)
2. Có 1 số hóa đơn tiền cước điện thoại đã kê khai các tháng trước nhưng địa chỉ trên hóa đơn lại ghi 2 địa chỉ, 1 địa chỉ là địa chỉ thuế, 1 địa chỉ là địa chỉ hiện văn phòng em đang thuê. Nhưng do bên em không có hợp đồng thuê nhà và ko có bất cứ chứng từ nào liên quan đến địa chỉ đang thuê hiện nay nên sẽ phải kê khai điều chỉnh giảm, loại các hóa đơn đã kê khai này ra đúng không ạ?

Mong mọi người chỉ giúp em với ạ.
Em cảm ơn!

KTVVN

KTVVN

Trung cấp

Bạn phải đọc Thông tư 156, nếu có thắc mắc gì thêm thì lên đây hỏi. Cứ cái gì vướng 1 tý thì lại lên diễn đàn :)

H

hocwebkt

Guest
8/11/13
1
0
0
đồng nai

Bạn phải đọc Thông tư 156, nếu có thắc mắc gì thêm thì lên đây hỏi. Cứ cái gì vướng 1 tý thì lại lên diễn đàn :)

ktvvn nói thấy chán. sao ko nói bạn i đọc hết , luật ...., nghị định...., thông tư.....còn thắc mắc gì alo phòng tuyên truyền hướng dẫn thuế hỏi. rồi thì chẵng việc gì phải vào webkt làm gì nữa
:atom:

V

Vân Nguyễn

Guest

1. Bạn làm tờ khai bổ sung Quý 4.2013 và nộp lại là được
2. Số hóa đơn theo địa chỉ thuế là hợp lệ rồi, còn Hóa đơn nếu có địa chỉ văn phòng của công ty mà địa chỉ này không có không có hợp đồng thuê nhà và ko có bất cứ chứng từ nào liên quan đến địa chỉ đang thuê hiện nay, cũng như không có đăng ký bên cơ quan Thuế thì hóa đơn này không hợp lệ rồi, bạn loại ra nhé

C

chutyeu

Sơ cấp
23/6/10
6
0
1
33
Ha noi

ktvvn nói thấy chán. sao ko nói bạn i đọc hết , luật ...., nghị định...., thông tư.....còn thắc mắc gì alo phòng tuyên truyền hướng dẫn thuế hỏi. rồi thì chẵng việc gì phải vào webkt làm gì nữa

Vì lần đầu em làm kê khai bổ sung nên em cũng không rõ phải làm sao,đọc nhiều bài thấy cũng mông lung quá. Mong các anh chị thông cảm. Hi

1. Bạn làm tờ khai bổ sung Quý 4.2013 và nộp lại là được
2. Số hóa đơn theo địa chỉ thuế là hợp lệ rồi, còn Hóa đơn nếu có địa chỉ văn phòng của công ty mà địa chỉ này không có không có hợp đồng thuê nhà và ko có bất cứ chứng từ nào liên quan đến địa chỉ đang thuê hiện nay, cũng như không có đăng ký bên cơ quan Thuế thì hóa đơn này không hợp lệ rồi, bạn loại ra nhé

Chị cho e hỏi với trường hợp 1 của em thì nên kê khai bổ sung loại hẳn hóa đơn đó ra hay chỉ kê khai bổ sung giảm trừ phần chênh lệch thôi ạ? Cách nào an toàn hơn mà sau này đỡ bị thuế hạch ạ?
Em cảm ơn chị! :)

KTVVN

KTVVN

Trung cấp

Chính xác, phải đọc hết những quy định liên quan tới công việc của mình, khi đó hỏi và nhận câu trả lời của những thành viên mới hiệu quả.
Quan điểm của tớ là thế.

tanganjsc

tanganjsc

Trung cấp
10/10/13
98
11
8
31
Hà Nội

Chị KTVVN nói như vậy cũng k hẳn đúng rùi,các chị đi làm nhiều năm thì đương nhiên những quy định của thuế thay đổi thế nào thì các chị nắm rõ,còn đối với những sinh viên mới ra trường khả năng làm việc còn kém,kinh nghiệm thì chưa có thì lấy đâu mà thông thổ đc hết các thông tư vs nghị định. Chưa kể đến việc nhiều ng đọc qua rồi nhưng vẫn k thể hiểu hêtr nội dung của của thôg tư đó là gì cơ. K pít thì mới pải hỏi chứ pít rồi thì vào hỏi làm j,chẳng lẽ vào đây để chém gió cho vui:director:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA