Một số lưu ý với Phần mềm HTKK

• Thread starter binhminhsom
  • Ngày gửi
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
HTKK 3.2.x đã ra được một thời gian song vẫn có nhiều bạn hỏi về lỗi mà nhiều khi lại là lỗi do cài đặt và sử dụng, mình xin chia sẻ một số vấn đề khi cài đặt và sử dụng như sau:
1. Tải phiên bản mới nhất tại trang của Tổng cục thuế
Hiện nay là 3.2.1
Link tải: https://www.mediafire.com/?uxv0cdq9bkkflca
Hoặc tải tại trang chia sẻ của Webketoan.vn: http://share.webketoan.vn/url/eFbByyNtZ
2. Dành thời gian đọc hướng dẫn sử dụng HTKK
Link tải: https://www.mediafire.com/?cbkxdqbgv8fef9v
3. Không cần gỡ bỏ HTKK 3.1.7, HTKK 2.5.5
HTKK 3.2.x đã được thay đổi cấu trúc để có thể chạy song song với các phiên bản cũ nêu trên, nhằm tạo điều kiện thuận lợi để xem lại dữ liệu đã kê khai trên các phiên bản cũ.
LƯU Ý: Do phiên bản 3.2.x bổ sung cập nhật mẫu biểu theo TT156 nên thay đổi kết cấu dữ liệu nhận dạng trên PM vì vậy các bạn TUYỆT ĐỐI KHÔNG LẤY DỮ LIỆU 3.1.7 vào 3.2.x.
4. Một số lỗi phát sinh do hệ điều hành có quá nhiều rác hệ thống
Các bạn có thể tải các ứng dụng dọn dẹp hệ thống như Ccleaner - ứng dụng miễn phí (http://www.piriform.com/ccleaner/download ) hoặc Advance System Care (http://www.iobit.com/advancedsystemcareper.php )
Sau khi quét song, restart lại máy.
5. Một số trường hợp lỗi do hệ điều hành thiếu đi một số file hệ thống .ocx; .dll
Các bạn có thể bổ sung bằng cách tải về file sau và cài đặt để thêm các file thiếu.
http://www.mediafire.com/download/58u9g3tu2cre6sy/dang+ky+nhanh+file+OCX+va+DLL.rar

Trên đây là một số chia sẻ của cá nhân tôi, mong các bạn bổ sung thêm để cùng chia sẻ với Cộng đồng kế toán.
Chúc các bạn kế toán một mùa quyết toán thành công, thắng lợi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hayhoc

Sơ cấp
14/12/13
5
0
0
Hà nội
Ðề: Một số lưu ý với Phần mềm HTKK

Cho e hỏi khi tải phần mềm 3.2.1 về thì gỡ bỏ phần mềm 3.2.0 à binhminhsom?
e cám ơn

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air

Cài đặt 3.2.1 để thay thế cho 3.2.0, do vậy bạn gỡ 3.2.0 rồi cài 3.2.1 vào

H

hayhoc

Sơ cấp
14/12/13
5
0
0
Hà nội

Ok. cám ơn NTAC nha
T tải 3.2.1 về rùi giờ gỡ 3.2.0 là ok đúng k NTAC?

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air

Chính xác, lưu ý bạn đừng gõ bỏ 3.1.7 đi bời vid cấu trúc 2 cái đó khác nhau đó

Hiện nay mình chưa biết cách thức xử lý trường hợp: Khi ký chữ ký số OK, nộp xong rồi. Khi xem lại bản đã nộp thấy phần chữ ký có dấu hỏi ?, vậy ta khắc phục nó thế nào nhỉ?

Sửa lần cuối:
H

hayhoc

Sơ cấp
14/12/13
5
0
0
Hà nội

Các bản tớ nộp cũng có dấu ? như vậy. tớ tưởng như vậy là ok.

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air

Cơ quan thuế vẫn chấp thuận nhưng khi mang đi dự thầu phải giải thích rất mệt, thậm chí phải xác nhận của cơ quan thuế họ mới chấp nhận.

H

hayhoc

Sơ cấp
14/12/13
5
0
0
Hà nội

Vậy à NTAC. thế giờ làm sao khắc phục dk nhỉ? để tớ tìm hiểu rùi có gì tớ gửi cho bạn nha. :005:

Sửa lần cuối:
binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Vậy à NTAC. thế giờ làm sao khắc phục dk nhỉ? để tớ tìm hiểu rùi có gì tớ gửi cho bạn nha. :005:

Hiện tượng bạn gặp phải là do bạn chưa cài đặt chứng chỉ số MIC và Vnpt cho phần mềm Acrobat Reader, dẫn đến việc sau khi ký file PDF xuất hiện dấu hỏi màu vàng ở phần chữ ký, như ảnh bên dưới:
Để giải quyết vấn đề này, bạn thực hiện theo các bước dưới đây:
Bước 1: Click vào biểu tượng dấu hỏi màu vàng
Bước 2: Trong cửa sổ Signature Validation Status, bạn bấm vào Signature Properties…
Bước 3: Chọn Show Certificate…
Bước 4: Trên cửa sổ Certificate Viewer bạn bấm vào tab Trust, sau đó chọn Add Trusted Identities…

Bước 5: Tiếp đến bạn bấm OK trên cửa sổ Acrobat Security

Bước 6: Khi cửa sổ Import Contact Settings hiện ra, bạn tick chọn vào các ô vuông như hình minh họa bên dưới, sau đó bấm OK để hoàn tất việc sửa lỗi dấu hỏi màu vàng.

H

hayhoc

Sơ cấp
14/12/13
5
0
0
Hà nội

Bạn binhminhsom cho tớ hỏi làm sao để hiển thị dk cái hình đầu tiên vậy? :060:

T

Trần Thị Hằng

Guest

Bạn ơi cho minh hỏi: Mình cài phần mềm 3.2.1 rồi vào Tờ khai QT thuế TNCN chon tờ khai 05/KK-TNCN thì không có 05a/KK và 05b/kk vậy phải làm sao? chỉ giúp mình với

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Bạn ơi cho minh hỏi: Mình cài phần mềm 3.2.1 rồi vào Tờ khai QT thuế TNCN chon tờ khai 05/KK-TNCN thì không có 05a/KK và 05b/kk vậy phải làm sao? chỉ giúp mình với

Bạn tải lại theo bài viết trên của mình, gỡ bản đã có trong máy ra, xóa dữ liệu HTKK (trước khi xóa nhớ sao lưu lại đã nhé) rồi khởi động lại, cài lại bản mới tải về thử xem nhé.
Chúc thành công

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Bạn đã kích chọn các phụ lục kèm theo 05/KK-TNCN chưa vậy?

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Bạn đã kích chọn các phụ lục kèm theo 05/KK-TNCN chưa vậy?

Ủa, làm j có chỗ nào tích chọn bạn. Nó có giống tờ khai VAT hay TNDN đâu. bảng kê 05A,B mặc định kèm theo mẫu 05/KK-TNCN mà.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Ủa, làm j có chỗ nào tích chọn bạn. Nó có giống tờ khai VAT hay TNDN đâu. bảng kê 05A,B mặc định kèm theo mẫu 05/KK-TNCN mà.

Sorry, vậy thì chắc phải download về cài mới hoàn toàn thử xem sao, từ xưa tới giờ chưa gặp cái này.

H

hoang diem ai

Sơ cấp
5/1/11
2
0
1
TP.HCM

Xin loi chominh goi bai ke 1 chut nhe. Minh muon hoi cach de day thuyet minh BCTC 2013 len he thong cuc thue. Co bac nao biet giup minh voi, cam on nhieu nha.

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Xin loi chominh goi bai ke 1 chut nhe. Minh muon hoi cach de day thuyet minh BCTC 2013 len he thong cuc thue. Co bac nao biet giup minh voi, cam on nhieu nha.

Bạn viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé.
Muốn đẩy lên được thì bạn gửi BCTC lên rồi gửi dạng phụ lục là được mà. TM BCTC có thể làm trên excell hoặc word nhé.

T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

Bạn ơi cho mình hỏi là trong HTKK có cách nào để khắc phục được việc đánh số thập phân không bạn (sau dấu phẩy hai số)
và bảng cân đối tài khoản năm nay phải làm luôn trên HTKK 3.2.1 à (mọi năm mình làm excel)
Cảm ơn bạn nhiều.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre

Mình nộp BCTC năm 2013 qua mạng thì OK, nhưng khi nộp các phụ lục kèm theo như TMBCTC, KQHĐSXKD, BCĐTK thì mạng báo lỗi như sau:
Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.ClassCastException: org.apache.xml.dtm.ref.DTMManagerDefault cannot be cast to org.apache.xml.dtm.DTMManager

Thì bây giờ mình phải làm sao đây các bạn???

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Mình nộp BCTC năm 2013 qua mạng thì OK, nhưng khi nộp các phụ lục kèm theo như TMBCTC, KQHĐSXKD, BCĐTK thì mạng báo lỗi như sau:
Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.ClassCastException: org.apache.xml.dtm.ref.DTMManagerDefault cannot be cast to org.apache.xml.dtm.DTMManager

Thì bây giờ mình phải làm sao đây các bạn???

Anh Trung tải thử bản Java mới nhất về update xem nhé.
anh chọn 1 trong 2 bản sau (tùy thuộc máy tính anh chạy win 32bit hay 64bit)
32bit
64bit

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA