Hạch toán thu chi tiền phục vụ ăn trưa tại Cty, phạt vi phạm NQ-QC, Phí Công đoàn

• Thread starter 7ran7uan
  • Ngày gửi
7ran7uan

7ran7uan

Trung cấp
27/1/11
53
1
6
37
Vinh City
Em xin ý hỏi của các anh chị về hạch toán một số nghiệp vụ sau, mong mọi người cho ý kiến giúp em, Công ty em có 1 số khoản thu của nhân viên và khoản thu này trừ vàp lương cuối tháng, để đỡ phải mất công đi thu:
1,Bên Công ty em có khu nhà ăn,có đầu bếp cố định, nấu ăn phục vụ nhân viên là chính
Hàng ngày nhà bếp đi chợ mua thức ăn về chỉ ghi chép sổ vậy thôi. Nhân viên ăn thì ghi phiếu, cuối tháng tổng hợp phiếu ăn và trừ tiền ăn của họ vào lương trước khi trả.
2, Công ty bên em có phạt nhân viên đi muộn 2---5k/ phút đi muộn
3, Mỗi tháng NV phải đóng 20.000 phí công đoàn.
Ví dụ:Bảng lương của bên em như sau:
Lương ngày công + phụ cấp chức vụ, làm ngoài giờ... = Tổng lương được hưởng trong tháng - Tiền ăn - Phạt đi chậm - Đóng BHXH - Công đoàn = Lương thực nhận trong tháng
Em muốn hỏi là :
1,Khi mình làm Quyết toán thuế TNCN thì lấy số ở cột " Tổng lương được hưởng trong tháng" phải không ?
2,"Tiền ăn, Phạt đi chậm, Công đoàn" Em hạch toán vào TK 3382 được không mọi người ?
Em định dùng TK 3382 để theo dõi thu tiền nhà ăn, phạt vi phạm NQ-QC, phí công đoàn và trích các khoản khen thưởng nội bộ. Và chứng từ của TK này đa số là chứng từ trong nội bộ.
3, Mọi người thấy bảng lương của em có vấn đề vướng mắc gì không ?
Cảm ơn mọi người đã xem tin,Rất mong được sự giúp đỡ, chỉ bày của mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
7ran7uan

7ran7uan

Trung cấp
27/1/11
53
1
6
37
Vinh City
Ðề: Hạch toán thu chi tiền phục vụ ăn trưa tại Cty, phạt vi phạm NQ-QC, Phí Công đoàn

Anh chị nào biết hoặc đã từng xử lý 1 trong các trường hợp trên thì chỉ cho em với.
Trường hợp nào ?, nên theo dõi như thế nào ? trong hay ngoài sổ sách kế toán cho hợp lý,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA