Hỏi thời hạn nộp điều chỉnh báo cáo tài chính

• Thread starter mypvsoft
  • Ngày gửi
M

mypvsoft

Sơ cấp
19/11/10
46
9
8
go vap
Năm 2012 kế toán cũ làm báo cáo tài chính bị sai.Qua đầu năm 2014 mình kiểm tra lại số liệu sai ở nghiệp vụ ngân hàng, liệu bây giờ mình có thể làm điều chỉnh báo cáo tài chính năm 2012 nộp lại được không nhỉ?Có bị phạt nặng ko? A/chị nào rơi vào trường hợp giống mình xin cho ý kiến

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam
Ðề: Hỏi thời hạn nộp điều chỉnh báo cáo tài chính

Không hạn chế thời gian , bạn tham khảo Theo văn bản hiện hành tại TT156: " 5. Khai bổ sung hồ sơ khai thuế
a) Sau khi hết hạn nộp hồ sơ khai thuế theo quy định, người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế.
Đối với loại thuế có kỳ quyết toán thuế năm: Trường hợp chưa nộp hồ sơ khai quyết toán thuế năm thì người nộp thuế khai bổ sung hồ sơ khai thuế tạm nộp của tháng, quý có sai sót, đồng thời tổng hợp số liệu khai bổ sung vào hồ sơ khai quyết toán thuế năm. Trường hợp đã nộp hồ sơ khai quyết toán thuế năm thì chỉ khai bổ sung hồ sơ khai quyết toán thuế năm. Trường hợp hồ sơ khai bổ sung hồ sơ quyết toán thuế năm làm giảm số thuế phải nộp nếu cần xác định lại số thuế phải nộp của tháng, quý thì khai bổ sung hồ sơ khai tháng, quý và tính lại tiền chậm nộp (nếu có).
Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế, cơ quan có thẩm quyền công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế; nếu cơ quan thuế, cơ quan có thẩm quyền đã ban hành kết luận, quyết định xử lý về thuế sau kiểm tra, thanh tra thì người nộp thuế được khai bổ sung, điều chỉnh:..."

H

huonglan1083

Sơ cấp
23/12/13
8
0
0
Hà Nội

Năm 2012 kế toán cũ làm báo cáo tài chính bị sai.Qua đầu năm 2014 mình kiểm tra lại số liệu sai ở nghiệp vụ ngân hàng, liệu bây giờ mình có thể làm điều chỉnh báo cáo tài chính năm 2012 nộp lại được không nhỉ?Có bị phạt nặng ko? A/chị nào rơi vào trường hợp giống mình xin cho ý kiến

Công ty em cũng có tình trạng như của chủ top và số dư đầu kỳ của sổ phụ ngân hàng bị lệch. Năm 2012, kế toán nộp báo cáo bộ phận 1 cửa, giờ nếu em làm lại thì vẫn nộp online bình thường ạ. Cô kế toán mới chỗ em thì bảo không nộp lại được Báo cáo tài chính mà chỉ làm bảng kê bổ sung, em không hiểu là làm thế nào. Hic hic.. Các anh chị em có kinh nghiệm giiups em với ạ.

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Liên quan tới thuế thì bạn làm khai bổ xung theo mẫu của từng loại thuế. Liên quan tới Báo cáo tài chính thì vẫn làm lại báo cáo tài chính , nộp và ghi rõ bản điều chỉnh bổ xung

thuhuebaby

thuhuebaby

Trung cấp
17/7/13
138
14
18
33
Hà Nội

Phải nộp bổ sung ạ? em lại luôn nghĩ rằng làm lại và nộp lại lần 2 chứ? :047:

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Công ty em cũng có tình trạng như của chủ top và số dư đầu kỳ của sổ phụ ngân hàng bị lệch. Năm 2012, kế toán nộp báo cáo bộ phận 1 cửa, giờ nếu em làm lại thì vẫn nộp online bình thường ạ. Cô kế toán mới chỗ em thì bảo không nộp lại được Báo cáo tài chính mà chỉ làm bảng kê bổ sung, em không hiểu là làm thế nào. Hic hic.. Các anh chị em có kinh nghiệm giiups em với ạ.

Báo cáo tài chính sai thì làm lại nộp lại bản đúng, không nộp bổ sung. Chỉ có tờ khai QT TNDN thì kê khai bổ sung được thôi nhé.

1

1106

Guest
26/12/14
64
0
6
31
mình muốn hỏi là có phải nguyên tắc khi chốt BCTC k được sửa bất kỳ dữ liệu nào của năm đó, sai gì làm btoan đ/c vào ngày tháng phát hiện sai sót chứ k được quay lại lịch sử điều chỉnh. Vậy ví dụ BCTC năm 2014 sai dẫn đến số thuế TNDN tăng thì xử lý thế nào nếu theo nhuyên tắc trên?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA