Chốt sổ bhxh

• Thread starter nhocnhinhanh123
  • Ngày gửi
N

nhocnhinhanh123

Sơ cấp
22/2/14
6
0
0
33
quảng trị
Chào các anh chị.em có vấn đê này mong các anh chị giúp em với.
trường hợp của em là như thế này : công ty em có 1 nhân viên mang thai và em đã làm hồ sơ báo giảm thai sản cho nhân viên đó từ tháng 9/2013 và thời gian hết hưởng chế độ thai sản là thàng 2 /2014 .nếu nhân viên đó đi làm lại thì em làm thủ tục báo tăng,nhưng trong trường hợp này là nhân viên đó báo là nghỉ luôn.em đang định làm hồ sơ chốt sổ cho nhân viên đó,nhưng không biết là cách thức làm hồ sơ chốt sổ của NLĐ( khi đã báo giảm nghỉ thai sản) có khác gì so với chốt sổ NLĐ bình thường khôgn ạ
mong anh chị nhà mình giúp đỡ.em thank nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngoannguyenbg89

ngoannguyenbg89

Guest
17/2/14
91
7
8
34
HN
Ðề: Chốt sổ bhxh

Báo giảm thai sản dựa vào đơn xin nghỉ thai sản của người lao động, trường hợp này ko chốt sổ cũng ko phải trả thẻ . Còn báo giảm do nghỉ việc phải có quyết định nghỉ việc và làm cv xin chốt sổ nữa

N

nhocnhinhanh123

Sơ cấp
22/2/14
6
0
0
33
quảng trị

trường hợp của em là như thế này : công ty em có 1 nhân viên mang thai và em đã làm hồ sơ báo giảm thai sản cho nhân viên đó từ tháng 9/2013 và thời gian hết hưởng chế độ thai sản là thàng 2 /2014 .nếu nhân viên đó đi làm lại thì em làm thủ tục báo tăng,nhưng trong trường hợp này là nhân viên đó báo là nghỉ luôn.em đang định làm hồ sơ chốt sổ cho nhân viên đó,nhưng không biết là cách thức làm hồ sơ chốt sổ của NLĐ( khi đã báo giảm nghỉ thai sản) có khác gì so với chốt sổ NLĐ bình thường khôgn ạ
mong anh chị nhà mình giúp đỡ.em thank nhiều ạ)
trường hợp thai sản thì mình biết rồi, và cũng NLĐ đã nhận tiền thai sản rồi, nhưng giờ ngừoi ta qđ nghỉ việc luôn.khi nghỉ thai sản là mình đã báo nghỉ hưởng thai sản rồi,giờ ngta nghỉ luôn mình có cần làm thủ tục báo giảm nữa không

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

mong anh chị nhà mình giúp đỡ.em thank nhiều ạ)
trường hợp thai sản thì mình biết rồi, và cũng NLĐ đã nhận tiền thai sản rồi, nhưng giờ ngừoi ta qđ nghỉ việc luôn.khi nghỉ thai sản là mình đã báo nghỉ hưởng thai sản rồi,giờ ngta nghỉ luôn mình có cần làm thủ tục báo giảm nữa không
Bây giờ bạn làm thủ tục chốt sổ cho người ấy theo quyết định nghỉ việc.

thuycoi1204

thuycoi1204

Trung cấp
19/7/13
87
3
8
34
tp.hcm

Cty em cũng gặp trường hợp này.. vậy hồ sơ gồm những mẫu biểu gì ạ?

Truc Linh 188

Truc Linh 188

Sơ cấp
12/11/11
36
1
6
Bac Ninh

Chốt sổ thì cần:
- D01b-TS kèm danh sách đề nghị
- Sổ BHXH gốc