Mọi người giúp em về vấn đề hóa đơn xuất khẩu với ạ!

• Thread starter maitrinhxuanmy
  • Ngày gửi
M

maitrinhxuanmy

Trung cấp
25/5/12
58
0
6
34
TP. Vung Tau
Bên em là doanh nghiệp thương mại bán bột đá, đá hạt thường dùng để độn vào thức ăn gia súc và làm đá granito. Sếp em có vài đơn hàng xuất khẩu nên hỏi em về vụ hóa đơn xuất khẩu ạ. Em thì gà mờ chỉ biết đọc trên google nhưng chưa hiểu rõ lắm ạ. Em muốn hỏi là nếu như bộ chứng từ hải quan của em đã có cái commercial invoive rồi thì có phải đặt in cuốn hóa đơn xuất khẩu riêng không? và khi kê khai thì kê khai như thế nào ạ? trước kia bên em chỉ đặt in hóa đơn GTGT bán cho hàng nội địa thôi ạ! Anh chị nào biết chỉ dùm em với ạ! Em cảm ơn nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maitrinhxuanmy

Trung cấp
25/5/12
58
0
6
34
TP. Vung Tau
Ðề: Mọi người giúp em về vấn đề hóa đơn xuất khẩu với ạ!

Mọi người biết chỉ giúp em với ạ! em cảm ơn nhìu ạ:wall:

Q

Quynh Sa

Guest

Chào bạn, mình cũng mới làm về xuất khẩu nhưng có 1 vài thông tin mình chia sẻ với bạn như sau:
Từ ngày 1/3/2014 Doanh nghiệp không sử dụng hóa đơn xuất khẩu để xuất hàng xuất khẩu mà phải đăng ký hóa đơn bán hàng. Lại thêm một thủ tục với doanh nghiệp là hủy hóa đơn và đặt in hóa đơn mới. Lãng phí thời gian và tiền của.
Hóa đơn đầu vào của hàng xuất khẩu thì không có thuế GTGT (Điều này cần kiểm tra lại vì mình đi học tập huấn nghe các thầy nói thế)

M

maitrinhxuanmy

Trung cấp
25/5/12
58
0
6
34
TP. Vung Tau

Chào bạn, mình cũng mới làm về xuất khẩu nhưng có 1 vài thông tin mình chia sẻ với bạn như sau:
Từ ngày 1/3/2014 Doanh nghiệp không sử dụng hóa đơn xuất khẩu để xuất hàng xuất khẩu mà phải đăng ký hóa đơn bán hàng. Lại thêm một thủ tục với doanh nghiệp là hủy hóa đơn và đặt in hóa đơn mới. Lãng phí thời gian và tiền của.
Hóa đơn đầu vào của hàng xuất khẩu thì không có thuế GTGT (Điều này cần kiểm tra lại vì mình đi học tập huấn nghe các thầy nói thế)
Em cảm ơn chị đã trả lời câu hỏi của mình. Chị có thể cho mình biết được thông tư nào hướng dẫn quy định về điều này không ạ? em đọc thông tư 64/2013/tt-btc thì đối Doanh nghiệp doanh nghiệp khai thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ vừa có hoạt động bán hàng trong nước vừa có hoạt động xuất khẩu ra nước ngoài. Doanh nghiệp A sử dụng hoá đơn giá trị gia tăng cho hoạt động bán hàng trong nước. Đối với hoạt động xuất khẩu ra nước ngoài, doanh nghiệp A sử dụng hoá đơn xuất khẩu

Em cảm ơn chị đã trả lời câu hỏi của em ạ. Chị có thể cho mình biết được thông tư nào hướng dẫn quy định về điều này không ạ? em đọc thông tư 64/2013/tt-btc thì đối Doanh nghiệp doanh nghiệp khai thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ vừa có hoạt động bán hàng trong nước vừa có hoạt động xuất khẩu ra nước ngoài. Doanh nghiệp A sử dụng hoá đơn giá trị gia tăng cho hoạt động bán hàng trong nước. Đối với hoạt động xuất khẩu ra nước ngoài, doanh nghiệp A sử dụng hoá đơn xuất khẩu

M

maitrinhxuanmy

Trung cấp
25/5/12
58
0
6
34
TP. Vung Tau

Anh chị nào biết về vấn đề này chỉ dùm em với ạ:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA