Hình thức hạch toán trong chi nhánh

• Thread starter Vũ Thị Kim Oanh
  • Ngày gửi
V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
Chào cả nhà. Mình đang có 1 vấn đề cần nhờ mọi người giúp đỡ với ạ
Tình hình là chi nhánh mình thành lập năm 2008 và có công văn thông báo với thuế là hạch toán phụ thuộc vào công ty mẹ. Từ đó tới nay chi nhánh vẫn hạch toán thuế TNDN lên công ty mẹ để nộp. Nhưng hôm nay tình cờ tra thông tin mã số thuế trên trang gdt mình thấy thông tin DN mình hạch toán độc lập. Có ae nào bị như mình không. Mình định vài hôm nữa lên thuế hỏi han, nhưng cũng chưa biết phải gặp ai cả. Vì mình cũng chỉ mới vào làm ở công ty thôi nên cũng không rõ tình hình lúc mới thành lập ra sao. Hơn nữa địa chỉ công ty cũng thay đổi mà thuế họ không cập nhật, nên không rõ các thông báo thuế có bị thất lạc không nữa.. nhờ mọi người giúp đỡ em với ạ. thanks cả nhà nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
Ðề: Hình thức hạch toán trong chi nhánh

không ai giúp mình thế này... buồn quá thôi........................

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

không ai giúp mình thế này... buồn quá thôi........................

1/ Bạn cần xem lại hồ sơ lưu tại cty để kiểm tra có chính xác là mình đã đăng ký hạch toán phụ thuộc hay ko, như bản mẫu đăng ký hình này là biết ngay:

2/ Nếu các hồ sơ mình còn lưu thể hiện là chi nhánh HT phụ thuộc mà "trên trang gdt mình thấy thông tin DN mình hạch toán độc lập" thì check ngay với cán bộ thuế, để tìm hiểu nguyên nhân.
3/ Từ 2008 đến nay, trải qua bao lần nộp hồ sơ khai thuế, quyết toán thuế, nếu thực sự là độc lập mà bạn ko nộp đủ hồ sơ thì đã bị cán bộ hỏi thăm từ lâu rồi chứ => khả năng lớn là thông tin trên mạng bị thiếu chính xác.

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên

mình cũng nghĩ thế. tuy nhiên thông tin trên tờ khai đăng ký thuế ban đầu thì DN mình không lưu, mà chỉ có công văn thông báo đơn vị mình đăng ký hạch toán phụ thuôc (có dấu công văn thuế đã nhận). Mình muốn tham khảo ý kiến mọi người xem thế nào, trước khi lên gặp cán bộ thuế mà. thanks

PhươngKTHT

PhươngKTHT

Sơ cấp
24/8/15
3
0
1
33
Bạn ơi bạn có mẫu công văn thông báo chi nhánh hạch toán phụ thuộc cho cơ quan thuế cho mình xin tham khảo được không, mình tìm mấy hôm nay rồi mà không thấy.
Mình cảm ơn bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA