Kế toán xây dựng - Trang 8

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 8/17 đầuđầu ... 456789101112 ... CuốiCuối
kết quả từ 71 tới 80 trên 168
103,863 lượt xem
  1. anabuisoftware
    Guest Hình đại diện của anabuisoftware

Kế toán xây dựng

Chào các bạn,

Mình mới làm kế toán cho 01 công ty xây dựng, trong quá trình làm minh mới thấy rất nhiều vấn đề phát sinh(vd: hạch toán chi phí nhân công, tập hợp chi phí công trình, VAT đầu vào...)
    :error
    :wall

Kính mong các anh chị chỉ thêm về lĩnh vực kế toán xây dựng.

Xin cảm ơn.
    Nguyễn Bùi Quốc Việt.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo

3. Thành viên Hình đại diện của longpvan
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    longpvan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-08-2009, 23:30 #71
    Mình là KS xây dựng. Mình thấy khi dự thầu mình thường bùa đơn giá dự toán (nâng hạ) để sao cho giá thấp hợp lý, và khả năng thu hồi vốn TC công trình càng nhiều, càng sơm để đảm bảo ổn định chi phí thi công.
    Xong vụ đấu thầu. Mình lại làm giá khoán cho đội thi công của công ty, thầu phụ ... Mình lại bùa giá một lần nữa.
    Xong vụ đó. Mấy ông đội lại bùa khối lượng, chứng từ hoá đơn tá lả.
    Xong về kế toán chắc đau cái đầu.... và bể cái đầu...
    Tiếp ... hoàn công quyết toán ...
    Kế toán non tay nghẻo củ tử như chơi.

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của khampha65
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    khampha65 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Tôi cũng mới làm kế toán xây dựng. Tôi thấy hình như bạn Levanton am hiểu rất nhiểu về ktoán xây dựng. Bạn có thể cho tôi hỏi: tôi là ktoán của chủ đầu tư, vậy thì tôi phải làm những gì? thực sự tôi chưa hình dung ra công việc mà mình phải làm bởi Cty tôi làm dự án Xây toà nhà cao ốc cho thuê văn phòng và mới đang làm HĐ thuê tư vấn thiết kế và làm dự toán.
    Bạn trả lời giúp mình nhé

5. Thành viên Hình đại diện của hoangha90
    Địa chỉ
    nga son
    Post Thanks / Like
    hoangha90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    đặc điểm kế toán xây dựng là doanh thu chi phí hạch toán theo công trình ,kết chuyển lãi lỗ cũng theo công trình

6. Hạt cafe buôn mê Hình đại diện của kunkun 1
    Địa chỉ
    Sông Serepok
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add kunkun 1 on Facebook
    kunkun 1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi longpvan Xem bài
    Mình là KS xây dựng. Mình thấy khi dự thầu mình thường bùa đơn giá dự toán (nâng hạ) để sao cho giá thấp hợp lý, và khả năng thu hồi vốn TC công trình càng nhiều, càng sơm để đảm bảo ổn định chi phí thi công.
    Xong vụ đấu thầu. Mình lại làm giá khoán cho đội thi công của công ty, thầu phụ ... Mình lại bùa giá một lần nữa.
    Xong vụ đó. Mấy ông đội lại bùa khối lượng, chứng từ hoá đơn tá lả.
    Xong về kế toán chắc đau cái đầu.... và bể cái đầu...
    Tiếp ... hoàn công quyết toán ...
    Kế toán non tay nghẻo củ tử như chơi.
    MÌnh đồng ý với bạn. Chỉ riêng phần hoá đơn đầu vào thôi là đủ chết rùi. Không khéo nộp thuế TNDN tiền tỷ là out liền
    Đời là thế go go

7. Thành viên Hình đại diện của tranchauhp
    Địa chỉ
    hà tĩnh
    Post Thanks / Like
    tranchauhp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    chào mọi người
    mình đang làm kế toán ở công ty xây dựng nhưng mình là người mới vào nghề nên không rành lắm
    hiện tại công ty mình đang chuẩn bị thi công một công trình khỏng 2tỷ mà quy trình hạch toán mình không được rõ lắm vì công ty cũng mới thành lập
    ai có một quy trình hạch toán mẫu vềg hạch toán tại một công trình nào đõ không cho mình xin với
    có gì nhắn cho mình vào mail dungsirongxanh@yahoo.com hoặc tranchauhp@gmail.com
    thanhks

8. Thành viên Hình đại diện của hacdieu
    Địa chỉ
    tp.hcm
    Post Thanks / Like
    hacdieu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Neu cac ban co nhu cau can doi VAT thi gui mail cho em ketoanvip@gmail.com minh se chi cho cac ban cach lam ...ben cong ty minh van thuong can doi so sach cho may cong ty xay dung nen kinh nghiem lam...

9. Thành viên Hình đại diện của Givan
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    Givan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Minh cung la dan ke toan moi ve xay dung. Rat mong duoc moi nguoi giup do. Co gi moi nguoi add nick minh la nguoiquenxala2001@yahoo.com de tien trao doi nhe. Ma ban ke toan gia can oi, lam on cho minh add nick cua ban duoc ko. vi ko biet la ban la nam hay nu de goi anh chi nua. thanh that sorry nhe.

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của vitconsmile
    Địa chỉ
    HA NOI
    Post Thanks / Like
    vitconsmile vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Các thông tin các bạn cung cấp rất hữu ích. Cho mình hỏi thêm chút nhé:
    Nếu thực tế tổng chi phí thuê nhân công chỉ bằng 1/2 tổng chi phí trong bảng dự toán nhưng khi tính giá thành muốn tăng thêm chi phí đó cho bằng hoặc gần bằng với số dự toán đó thì mình phải lập hợp đồng thuê nhân công thế nào để phân bổ số chi phí đó vì trong bảng dự toán đó có nhiều hạng mục công trình khác nhau?

11. Thành viên Hình đại diện của khacky
    Địa chỉ
    hà huy tập-Vinh - Nghệ An
    Post Thanks / Like
    khacky vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    09-10-2009, 09:18 #79
    minh dang ban khoan day!
    minh bat dau vao lam ke toan cho cong ty xay dung dan dung.giam doc cung tin vao "tiem nang" cua minh nhung minh dang lung tung ne.cong ty minh ap dung quyet dinh 48(cho doanh nghiep vua va nho).theo minh tim hieu thi thay rang cac chi phi deu cho vao 154.minh chua hieu la:neu vay thi hach toan cac chi phi nhu the nao va phan bo chung nhu the nao day.ai co mau bieu cac bang phan bo chi phi cho minh xem voi!cam on cac ban nhieu!

12. Thành viên Hình đại diện của hoakhoila
    Địa chỉ
    449 Bui dinh tuy, F12, Q.binh thanh
    Post Thanks / Like
    hoakhoila vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    25-11-2009, 14:12 #80
    các bạn ơi sẵn cho mình hỏi với.nếu người nhận khoán họ hoàn ctu dư so với mức khoán qui định thì giải quyết thế nào? họ đòi trả lại phần tiền chênh lệch do thừa hóa đơn đó thì giải quyết thế nào?