Báo cáo tài chính nộp qua mạng có phải nộp lại bằng giấy không?

• Thread starter tngaqn
  • Ngày gửi
T

tngaqn

Sơ cấp
19/3/14
14
0
1
Quảng Ngãi
Có 1 chị KTT nói mình là BCTC phải nộp bằng giấy và cả qua mạng, mình cãi mà ko lại, chỉ nộp qua mạng là được phaỉ không mọi người?

Khóa học Quản trị dòng tiền
girlbg

girlbg

Trung cấp
Ðề: Báo cáo tài chính nộp qua mạng có phải nộp lại bằng giấy không?

In 1 bản để lưu, một bản nộp sở KH đầu tư, thế thôi, ko phải nộp cho CQ Thuế nữa( khi đã gửi qua mạng)

V

Vân Nguyễn

Guest

Với bên Thuế, chỉ cần nộp qua mạng là đủ rồi, bạn in thêm một bản để nộp Cục Thống Kê thôi.

T

tngaqn

Sơ cấp
19/3/14
14
0
1
Quảng Ngãi

"In 1 bản để lưu, một bản nộp sở KH đầu tư, thế thôi, ko phải nộp cho CQ Thuế nữa( khi đã gửi qua mạng) "

Uả bạn ơi, Sở KH ĐT cũng nộp àh, mình nghe nói công ty có vốn nước ngoài mới nộp thôi.

Mình cũng nghĩ như Van Nguyễn.

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Các bạn tham khảo NĐ 129/2004/NĐ -CP vẫn đang hiệu lực thi hành nhé:
Điều 19. Nơi nhận báo cáo tài chính

Căn cứ Điều 31 của Luật Kế toán, nơi nhận báo cáo tài chính được quy định như sau:

1. Báo cáo tài chính của đơn vị kế toán thuộc hoạt động kinh doanh phải nộp cho cơ quan thuế, cơ quan thống kê, cơ quan cấp đăng ký kinh doanh cùng cấp và cơ quan khác theo quy định của pháp luật.

2. Đối với doanh nghiệp nhà nước còn phải nộp báo cáo tài chính cho cơ quan tài chính cùng cấp.

3. Đơn vị kế toán trực thuộc còn phải nộp báo cáo tài chính cho đơn vị kế toán cấp trên.

L

lienttin

Sơ cấp
18/3/14
11
0
0
ha noi

In 1 bản để lưu, một bản nộp sở KH đầu tư, thế thôi, ko phải nộp cho CQ Thuế nữa( khi đã gửi qua mạng)
Sao mình không biết tin này nhi?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA