Thay đổi địa chỉ email trong kê khai thuế qua mạng

• Thread starter thanhthuy6881
  • Ngày gửi
T

thanhthuy6881

Trung cấp
27/4/08
90
0
6
Ha Noi
Các bác ơi em muốn đổi địa chỉ email trong phần kê khai thuế qua mạng ( để họ gửi thông báo sau mỗi lần nộp tờ khai vào địa chỉ mới ạ) thì em chỉ cần vào "thay đổi thông tin" trong trang kekhaithue.gdt.gov và sửa lại địa chỉ email thôi ạ?? có cần phải thông báo với cơ quan thuế hay là cơ quan cấp chứng thư số lại không ạ??

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ðề: Thay đổi địa chỉ email trong kê khai thuế qua mạng.

Chị cứ đổi mail trong phần thông tin đó là ok rồi, khi khai thuế xong thì sẽ nhận dc mail thôi, ko phải báo cáo chi hết

T

thanhthuy6881

Trung cấp
27/4/08
90
0
6
Ha Noi

Chị cứ đổi mail trong phần thông tin đó là ok rồi, khi khai thuế xong thì sẽ nhận dc mail thôi, ko phải báo cáo chi hết

Thanks ban Itvhieu nhieu nhe ^^

H

haechi

Guest
1/3/14
5
0
1
Hà Nội

Cho e hỏi là e muốn đăng ký lại địa chỉ mail để trên thuế có thông tư thông báo j thì gửi vào mail công ty còn kiểm tra biết để thực hiện thì làm thế nào ạ? e có gọi hỏi c quản lí thuế công ty e bảo thay đổi thông tin trên tờ khai đăng ký nộp thuế qua mạng nhưng e k biết thay đổi đ/c mail thì làm theo mẫu nào và gửi đi đâu. công ty e nộp tờ khai wa mạng sử dụng trang tax24. rất mong đc mọi người giải đáp giúp e!

H

HUYEN TRAN

Guest

Cho e hỏi là e muốn đăng ký lại địa chỉ mail để trên thuế có thông tư thông báo j thì gửi vào mail công ty còn kiểm tra biết để thực hiện thì làm thế nào ạ? e có gọi hỏi c quản lí thuế công ty e bảo thay đổi thông tin trên tờ khai đăng ký nộp thuế qua mạng nhưng e k biết thay đổi đ/c mail thì làm theo mẫu nào và gửi đi đâu. công ty e nộp tờ khai wa mạng sử dụng trang tax24. rất mong đc mọi người giải đáp giúp e!

Chào bạn,
Bạn làm 2 bước như sau:
B1: vào HTKK 3.2.2 --> chọn Hệ thống --> vào Thông tin DN/Người NT --> đổi lại địa chỉ email mới
B2: vào web Tax24 --> đăng nhập tên & mật khẩu --> vào Tài khoản --> chọn Thông tin tài khoản --> đổi lại địa chỉ email mới
Vậy là xong, chúc bạn thành công!

H

haechi

Guest
1/3/14
5
0
1
Hà Nội

Chào bạn,
Bạn làm 2 bước như sau:
B1: vào HTKK 3.2.2 --> chọn Hệ thống --> vào Thông tin DN/Người NT --> đổi lại địa chỉ email mới
B2: vào web Tax24 --> đăng nhập tên & mật khẩu --> vào Tài khoản --> chọn Thông tin tài khoản --> đổi lại địa chỉ email mới
Vậy là xong, chúc bạn thành công!
e đã làm cả 2 bước trên từ lâu rồi nhưng vừa rồi có những thông báo đi tập huấn thuế hay những thông tư mới công ty e đều k nhận được hỏi c quản lý thuế thì bảo là do đ/c mail và về làm như trên e đã nói.

H

HUYEN TRAN

Guest

e đã làm cả 2 bước trên từ lâu rồi nhưng vừa rồi có những thông báo đi tập huấn thuế hay những thông tư mới công ty e đều k nhận được hỏi c quản lý thuế thì bảo là do đ/c mail và về làm như trên e đã nói.
Vậy là do bên thuế chưa cập nhật lại đó, bạn nhờ chị quản lý thuế cập nhật lại giùm nhé.

H

haechi

Guest
1/3/14
5
0
1
Hà Nội

Vậy là do bên thuế chưa cập nhật lại đó, bạn nhờ chị quản lý thuế cập nhật lại giùm nhé.
e cũng nhờ c í nhưng c í bảo cái này là do hệ thống gửi vào đ/c mail mà công ty đăng ký khi đăng ký nộp tờ khai qua mạng, nên về sửa lại tờ đó

D

Dung1405

Guest
28/4/15
21
0
1
33
Hj, mọi người giúp mình với ...mình vào trang kekhaithue.gdt.gov để thay đổi mà không được?

Cannon_ars

Cannon_ars

Trung cấp
13/4/15
100
20
18
Chỉ cần biết mật khẩu là thay đổi được. Không cần phải token đâu. :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA