Link số liệu sau khi thực hiện lọc dữ liệu

• Thread starter NTAC
  • Ngày gửi
N

NTAC

Guest
Tôi đang làm việc với 01 bảng tính và thực hiện filter dữ liệu theo hàng ngang, sau đó tôi lấy kết quả lọc đó để link sang một sheet khác, Tôi thực hiện link từng cột của mối dòng vào copy xuống, nếu là các dòng liên tục như là 1, 2,3 thì không sao, vẫn copy xuống các dòng khác được, Nhưng đến khi gặp các dòng cách nhau từ dòng 3, sang luôn dòng 5 thì máy vẫn link dòng 4 sang.
Các bạn giúp tôi nhé
:help:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
NTAC nói:
Tôi đang làm việc với 01 bảng tính và thực hiện filter dữ liệu theo hàng ngang, sau đó tôi lấy kết quả lọc đó để link sang một sheet khác, Tôi thực hiện link từng cột của mối dòng vào copy xuống, nếu là các dòng liên tục như là 1, 2,3 thì không sao, vẫn copy xuống các dòng khác được, Nhưng đến khi gặp các dòng cách nhau từ dòng 3, sang luôn dòng 5 thì máy vẫn link dòng 4 sang.
Các bạn giúp tôi nhé
:help:
Máy sẽ hiểu như vậy. Chỉ có cách là coppy số kết quả filter đó rồi dán đặc biệt (biến). Chỉ có cách đó thôi bạn à.
Coppy xong --> paste special --> Values

N

NTAC

Guest
Sơn à, nếu dán như vậy thì khi sửa lại cũng sửa theo à? Mình thấy không khả thi đâu?

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear NTNC,
-----------
Trên sheet khác, bạn cũng "link" đến cột mà bạn đã dùng để Filter bên bảng nguồn rồi cũng Filter theo chỉ tiêu đó. Nếu bạn muốn chỉ các dòng được lọc có trên "Sheet khác", bạn có thể lọc ngoại trừ rồi xoá những dòng đó đi.
Tuy nhiên mình khuyên bạn không nên liên kết dữ liệu ở dạng này vì nếu các chỉ tiêu ở bảng nguồn thay đổi địa chỉ dẫn đến bảng liên kết trên "sheet khác" không còn chính xác.

Sửa lần cuối:
Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
NTAC nói:
Sơn à, nếu dán như vậy thì khi sửa lại cũng sửa theo à? Mình thấy không khả thi đâu?
Vẫn còn cách khác, nếu số liệu nhiều, việc sửa sẽ phức tạp thì bạn nên coppy nguyên sheet đó luôn rồi filter những dòng không cần thiết rồi xóa bỏ đi, chỉ còn lại những dòng bạn cần để lại thôi. OK?

N

NTAC

Guest
Mình đã làm như vậy nhưng file có nhiều dữ liệu được lọc quá thì cũng mất nhiêu TG quá

Bạn Cường và Sơn có thể làm cách khác đi

Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
Cách vừa rồi làm rất nhanh chứ không tốn nhiều thời gian như bạn nói đâu.
bạn mở thêm 1 cột trong chế độ "lọc", những dòng mà bạn chọn thì làm dấu bằng cách dánh dấu x (coppy cho tất cả các dòng đó cho nhanh). Xong vào cột mới mở chế độ lọc đó chọn chế độ Blanks, những dòng bạn không cần sẽ xuất hiện ra và việc còn lại là xóa chúng thôi. bạn thử làm xem.

N

NTAC

Guest
Sơn à hãy tìm cách khác xem sao đi, ví dụ như dùng hàm nào đấy chứ?

Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
Cách khác thì mình chưa tìm ra. Khi nào tìm ra cách tốt hơn mình sẽ thông báo. Nhưng cách trên của mình cũng sài được đấy chứ!

V

vit_dong

Guest
3/12/14
2
0
1
32
Đào mộ, không biết có huynh nào tìm ra cách hợp lý chưa? Nếu có share với. Thanks các ac

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA