Thu nhập tăng thêm có được dùng làm căn cứ để tính lương làm thêm giờ

• Thread starter phamthinhi
  • Ngày gửi
P

phamthinhi

Sơ cấp
2/10/09
5
0
0
Pho nui
Năm 2014 mới ra Thông tư 05/2014/TT-BTC quy định về thu nhập tăng thêm đối với các chủ đầu tư, Ban QLDA. Vậy các mem cho mình hỏi: khoản thu nhập tăng thêm này có được tính vào đơn giá lương để tính lương làm thêm giờ hay không? Cả nhà cho em ý kiến nhé. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamthinhi

Sơ cấp
2/10/09
5
0
0
Pho nui
Ðề: Thu nhập tăng thêm có được dùng làm căn cứ để tính lương làm thêm giờ

Ai bít trả lời hộ em với, làm ơn đi ^^

congcuong

congcuong

Cao cấp
23/11/10
349
16
18
Bắc Ninh

Có tính như bình thường, nhưng có hiệu lực cho năm 2014 mà

P

phamthinhi

Sơ cấp
2/10/09
5
0
0
Pho nui

Vâng, có hiệu lực năm 2014 ah. Nhưng theo suy luận thì thu nhập tăng thêm được chi trả do tiết kiệm chi, được chi vào cuối quý (năm), mà tiền làm thêm giờ được chi hàng tháng mà. Vậy tính như thế nào ah

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city

Thu nhập tăng thêm và tiền thêm giờ là 2 khoản khác nhau, cách tính cũng khác nhau
Thu nhập tăng thêm căn cứ vào mức tiết kiệm chi để tính, số giờ làm thêm không vượt quá quy định của nhà nước thì làm căn cứ tính tiền thêm giờ
sao lại nhập nhằng thế kia nhỉ ?

P

phamthinhi

Sơ cấp
2/10/09
5
0
0
Pho nui

Thu nhập tăng thêm và tiền thêm giờ là 2 khoản khác nhau, cách tính cũng khác nhau
Thu nhập tăng thêm căn cứ vào mức tiết kiệm chi để tính, số giờ làm thêm không vượt quá quy định của nhà nước thì làm căn cứ tính tiền thêm giờ
sao lại nhập nhằng thế kia nhỉ ?
Là thế này ah: Cơ quan em chi trả thu nhập tăng thêm hàng tháng, được tính trong bảng lương luôn. Bởi vậy em đang thắc mắc là liệu cái tiền thu nhập tăng thêm này có được dùng để tính đơn giá tiền làm thêm giờ hay không ah

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city

Bạn xem lại bài viết của tôi đi nhé, thu nhập tăng thêm và tiền thêm giờ bản chất khác nhau, cách tính cũng khác nhau, sao lại lấy cái này làm nền để tính cho cái kia ?

H

hoangiumun

Sơ cấp
21/1/11
17
0
1
Việt Nam
SAA sáng suốt rồi phamthinhi ah. Thu nhập tăng thêm tính vào bảng lương nhưng không thuộc quỹ tiền lương. Còn tiền lương thêm giờ là một loại phụ cấp tính vào quỹ tiền lương và có công thức tính cụ thể riêng

H

hungthuminh

Guest
16/1/15
5
0
1
36
Các bác cho em hỏi ạ? Khi xây dựng chi thu nhập tăng thêm của BQLDA nhóm 1 theo thông tư 05/2014/TT - BTC, có được chi trả hàng tháng không ạ?

B

Ban QLDA 135

Guest
22/4/15
3
0
1
36
ý bạn này hỏi là; QUý tính được thu nhập tăng thêm là 2 lần lương
vậy 2 lần này có được nhân vào tiền làm thêm giwof ko?

T

thuhien91lc

Guest
Mình cũng là kế toán Ban quản lý dự án, bên mình từ trước tới gời vẫn tính làm thêm giờ theo lương chính không bao gồm phần thu nhập tăng thêm. Tiện đây cho mình hỏi có bạn ở Ban nào đã tiến hành thực hiện theo Thông tư 05 chưa ạ.

T

thuhien91lc

Guest
Các bác cho em hỏi ạ? Khi xây dựng chi thu nhập tăng thêm của BQLDA nhóm 1 theo thông tư 05/2014/TT - BTC, có được chi trả hàng tháng không ạ?
Thông tư hướng dẫn là nhằm tăng thu tiết kiệm chi, và dựa vào kết quả kinh doanh nên tính phần thu nhập tăng thêm cho hợp lý, đó là do mình tự quyết định thôi, theo mình nên 1 quý họp và quyết định thu nhập tăng thêm là hợp lý nếu để cuối năm thì eo hẹp quá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA