Tra danh bạ điện thoại cố định miễn phí

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 10 trên 10
75,212 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của dangkhoaquan
    Địa chỉ
    Đà nẵng thành phố tôi yêu...
    Post Thanks / Like
    dangkhoaquan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Tra danh bạ điện thoại cố định miễn phí

Nhu cầu liên lạc thông tin là một nhu cầu cần thiết cho mọi người. Hiện số thuê bao điện thoại cố định cũng đã phát triển rất nhanh chóng trên toàn lãnh thổ Việt Nam. Tại trang http://www.yp.vn/, bạn dễ dàng tra cứu được danh bạ điện thoại cố định trên toàn lãnh thổ Việt Nam thật nhanh chóng và tiện lợi.

Điều này rất hữu ích cho bạn trong việc liên lạc thông qua thư tín hay bị thất lạc địa chỉ người thân. Để tra địa chỉ và chủ thuê bao thông qua số điện thoại, bạn chọn “Danh bạ điện thoại cố định”. Trong mục “Chọn địa bàn”, bạn chọn tên tỉnh thành mà cần tra cứu. Tiếp theo, nếu bạn tra cứu thông qua số điện thoại, bạn bỏ qua 2 mục “Tra cứu theo Tên thuê bao” & “Tra cứu theo Địa chỉ thuê bao”. Bạn nhập số điện thoại cần tra cứu vào mục “Tra cứu theo Số điện thoại”.

Lưu ý, bạn không nên dùng chuột chọn ngay vào mục Tra cứu theo số điện thoại mà hãy dùng phím Tab để di chuyển và sau đó hãy nhập. Nhấn TÌM, lập tức mọi thông tin về địa chỉ & tên thuê bao sẽ hiện ra. Bây giờ, bạn chỉ cần ghi chép thông tin đầy đủ để tiện liên lạc khi cần.

Phạm Lê Minh Định

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

life is a journey

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của trang ba gia
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    trang ba gia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Một trang web thông dụng nữa để có thể tra danh bạ điện thoại cố định là:
    http://www.nhungtrangvang.com.vn
    Bạn vào mục Danh bạ điện thoại, chỉ cần điền số ĐT bạn có thể tìm thấy điện chỉ hoặc điền địa chỉ để tìm số ĐT
    thay đổi nội dung bởi: trang ba gia, ngày 23-11-2006 lúc 08:55
    Nếu xin lỗi mà giải quyết được vấn đề thì thế giới này cần gì phải có địa ngục

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của kimhongyen
    Địa chỉ
    Sai Gon
    Post Thanks / Like
    kimhongyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào bạn!

Cho mình hỏi thêm :

*** Trường hợp khi có 1 số diện thoại gọi đến số máy di động nhưng lại không cho hiển thị số của người gọi trên màn hình di động. Vậy bạn có cách nào giúp mình tra cứu ra số máy của người gọi không?

*** Từ số điện thoại di dộng có sẵn bạn có cách nào để tra cứu được tên của chủ máy không bạn.

Thank's bạn.

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Great life
    Địa chỉ
    Gửi lời yêu thương
    Post Thanks / Like
    Great life vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cũng tìm được kết quả, nhưng vẫn phải dùng sự hỗ trợ từ tổng đài 1080 hoặc 116, vì có nhiều số nếu không đăng ký trên danh bạ thì khó tìm lém.
    thay đổi nội dung bởi: Great life, ngày 23-11-2006 lúc 10:54

6. http://thanhvunt.com Hình đại diện của thanhvunt
    Địa chỉ
    Nha Trang
    Post Thanks / Like
    thanhvunt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    cái trang của quắn quá tốt, rất hữu ích, cảm ơn vì thông tin quý báu

cái trang của bà già chỉ tìm được những địa chỉ có đăng ký trang vàng thui, not good

7. Moderator Hình đại diện của xuantham
    Địa chỉ
    SG
    Post Thanks / Like
    xuantham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Vậy www.yp.com.vn có giống không?
    Các bạn vào www.yp.com có thẻ truy tìm được số điên thoai ở nước ngoài được nữa.
    Hồi trước tôi tóm được wkt cũng là do chui vào yp đây, rồi click vào địa chỉ trang web và tìm ra web chuyên về kế tóan.

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của trang ba gia
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    trang ba gia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi kimhongyen
    Chào bạn!

Cho mình hỏi thêm :

*** Trường hợp khi có 1 số diện thoại gọi đến số máy di động nhưng lại không cho hiển thị số của người gọi trên màn hình di động. Vậy bạn có cách nào giúp mình tra cứu ra số máy của người gọi không?

*** Từ số điện thoại di dộng có sẵn bạn có cách nào để tra cứu được tên của chủ máy không bạn.

Thank's bạn.
    Mình tưởng cái này thuộc vè bí mật khách hàng của các mạng di động chứ. Hoặc là bạn có người quen làm việc ở mạng đó hoặc là bạn có "quyền lực" thì mới có thể biết được những cái bạn hỏi.
    Từ một số di động có sẵn mà họ dùng thuê bao trả trước thì cũng ko dò được, phải tb trả sau thì may ra.
    1080 và 116 chỉ giải đáp những vấn đề liên quan đến đt cố định thui chứ nhỉ?
    Nếu xin lỗi mà giải quyết được vấn đề thì thế giới này cần gì phải có địa ngục

9. Thành viên Hình đại diện của vitconlonton
    Địa chỉ
    đâu đó ngoài webketoan
    Post Thanks / Like
    vitconlonton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi xuantham
    Vậy www.yp.com.vn có giống không?
    Các bạn vào www.yp.com có thẻ truy tìm được số điên thoai ở nước ngoài được nữa.
    Hồi trước tôi tóm được wkt cũng là do chui vào yp đây, rồi click vào địa chỉ trang web và tìm ra web chuyên về kế tóan.
    Yp rất hạn chế chị à, chỉ là số điện thoại của những địa chỉ đã có đăng ký kinh doanh, còn địa chỉ nhà riêng thì http://danhba.vdc.com.vn/tracuu/danhba/default.asp là nhất
    ngoài ra, địa chỉ http://home.vnn.vn là địa chỉ gốc của của danhba.vdc.com.vn còn cho phép mở ra nhiều danh bạ khác như danh bạ web, danh bạ công ty,...Rất hữu ích
    [SIGPIC][/SIGPIC][COLOR="DarkOrange"][SIZE="7"]Cạp [/SIZE][SIZE="6"]cáp[/SIZE] [SIZE="5"]cạp[/SIZE] [SIZE="4"]cạp[/SIZE][/COLOR]
    [COLOR="Blue"][U][B][I][CENTER] [url]www.xungquanhta.com[/url] [/CENTER]
    [/I][/B][/U][/COLOR]

10. http://thanhvunt.com Hình đại diện của thanhvunt
    Địa chỉ
    Nha Trang
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi vitconlonton
    Yp rất hạn chế chị à, chỉ là số điện thoại của những địa chỉ đã có đăng ký kinh doanh, còn địa chỉ nhà riêng thì ....
    Nhà riêng cũng có đấy chứ nhưng có số tìm ra có số không có vì có lẽ là nó update chậm. Ví dụ mình tìm thử nhà mình thì có mà tìm thử tại cty mình (số đăng ký đã 2 năm rồi) thì lại ứ có.

11. http://thanhvunt.com Hình đại diện của thanhvunt
    Địa chỉ
    Nha Trang
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi trang ba gia
    Mình tưởng cái này thuộc vè bí mật khách hàng của các mạng di động chứ. Hoặc là bạn có người quen làm việc ở mạng đó hoặc là bạn có "quyền lực" thì mới có thể biết được những cái bạn hỏi.
    Từ một số di động có sẵn mà họ dùng thuê bao trả trước thì cũng ko dò được, phải tb trả sau thì may ra.
    1080 và 116 chỉ giải đáp những vấn đề liên quan đến đt cố định thui chứ nhỉ?
    Câu màu đen của bạn là chính xác.

Câu màu đỏ thì còn tùy, nếu số đt đó có vấn đề, có công văn từ cơ quan công an (thậm chí công an tỉnh chưa chắc đã yêu cầu được) thì mới cung cấp. Nếu không thì lỡ thông tin bị lộ, khách hàng khiếu kiện thì người "lộ" thông tin ra bị kỷ luật và thậm chí bị đuổi việc là cái chắc.

Hic, mình từng biết một trường hợp, vợ ghen chồng nhờ người quen theo dõi các cuộc điện thoại. Khi biết được bị lộ thông tin, bà vợ nhỏ khiếu nại và dọa kiện. Kết quả là bưu điện phải hòa giải, bồi thường và ... đuổi việc nhân viên cung cấp thông tin.