Xin file quản lý tiền phải thu KH

• Thread starter Holly Fox
  • Ngày gửi
H

Holly Fox

Sơ cấp
3/12/13
15
0
0
33
Hồ Chí Minh
Gia đình mình mở cửa hàng vải, cũng đc 1 tháng rồi, mấy bữa nay mình làm sổ tay và có lưu trên excel 1 bảng, cơ mà làm bản excel cũng đơn giản thôi vì mình lâu ko dùng excel, quên hết rồi, mà làm đơn giản cho ba mẹ nhìn vào còn hiểu

mình chia mỗi kh 1 sheet, nhập tay các mục ngày, mặt hàng, màu sắc, số mét, giá, còn thành tiền và tổng nợ thì xài công thức cộng trừ nhân chia đơn giản để ra. bây giờ buôn bán thấy có vẻ cũng khá rồi, làm theo kiểu cũ đó thì nhập thấy hơi phiền, 1 ngày tới 3 4 khách, bấm từng sheet nhập hơi bị choáng, với lại sau này kh nhiều thì có 1 đống sheet =.=

vậy nên mong cái tiền bối giúp mình tạo 1 file để quản lý, mình chỉ cần quản lý tiền kh nợ, tiền kh trả thôi, mấy cía như tài khoản 111, 112 gì đó hay doanh thu, giá vốn, thuế mình ko quan tâm, mình cần 1 file đơn giản, chỉ cần nhập vào 1 sheet phát sinh ngày hôm nay bán cái gì cho ai thì khi mình vào mục của kh đó thì nó hiện ra đầy đủ

đây là file nghiệp dư mình đang xài, các bạn coi để hiểu rõ ý và giúp mình với nhé, thanks

Đính kèm

• td.xlsx
    15.9 KB · Lượt xem: 378
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Holly Fox

Sơ cấp
3/12/13
15
0
0
33
Hồ Chí Minh
Ðề: Xin file quản lý tiền phải thu KH

Hic :yo yo (9): các tiền bối, giúp với mình với

Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình

Mình tạo file cho bạn tham khảo, có vướng mắc gì thì lên tiếng nhé.

Đính kèm

• WKT_Theo doi cong no_Phai thu_Phai tra.xls
    366 KB · Lượt xem: 164
H

Holly Fox

Sơ cấp
3/12/13
15
0
0
33
Hồ Chí Minh

Woa~ trời ơi, bạn thật tuyệt vời, cám ơn bạn nhiều nhiều :thanx:

H

Holly Fox

Sơ cấp
3/12/13
15
0
0
33
Hồ Chí Minh

Mình thắc mắc mấy chỗ nì, bạn hướng dẫn giúp mình nha:

- Sheet DM.HH, có 2 mục Mã HH, cái Mã HH ở cột E để làm gì vậy bạn?
- Cột "Số dòng bên sheet "Nhap lieu"" có tác dụng gì, tại sao ko đc xóa?

Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình

Mình thắc mắc mấy chỗ nì, bạn hướng dẫn giúp mình nha:

- Sheet DM.HH, có 2 mục Mã HH, cái Mã HH ở cột E để làm gì vậy bạn?
À.. cái này thừa, bạn có thể xóa cột này.

[/QUOTE]- Cột "Số dòng bên sheet "Nhap lieu"" có tác dụng gì, tại sao ko đc xóa?[/QUOTE] Tại cột "M", bạn click vào từng ô số màu hồng trên cột sẽ thấy có công thức:
1. Phải có cái công thức này thì số liệu mới hiển thị ở các cột khác trên toàn bộ bảng tính;
2. Các số trên cột M chính là số thứ tự dòng trên cột P ở sheet "Nhap lieu", bạn có thể xem và đối chiếu giữa 2 sheet với nhau.

H

Holly Fox

Sơ cấp
3/12/13
15
0
0
33
Hồ Chí Minh

A ~ hay quá, mình hiểu rùi ^^ cám ơn bạn rất nhiều :yo yo (16):

H

Holly Fox

Sơ cấp
3/12/13
15
0
0
33
Hồ Chí Minh

@Hoakhe: nếu sang kỳ khác, cái số dư đầu kỳ của KH tính sao bạn, ko lẽ xem kỳ cũ rồi nhập tay? làm thêm 1 sheet tổng công nợ để nhập mã kh nó tự lên cái số dư đầu kỳ đc ko bạn?

Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình

@Hoakhe: nếu sang kỳ khác, cái số dư đầu kỳ của KH tính sao bạn, ko lẽ xem kỳ cũ rồi nhập tay? làm thêm 1 sheet tổng công nợ để nhập mã kh nó tự lên cái số dư đầu kỳ đc ko bạn?
Vì bạn cần file đơn giản nên mình chỉ làm thế. Trước mắt bạn nhập tay đi nếu không có cách nào khác. Khi nào có tg mình nghiên cứu sau.

H

Holly Fox

Sơ cấp
3/12/13
15
0
0
33
Hồ Chí Minh

Ok, thanks bạn

mình mới rồi tạo thêm 1 cột bên DMKH, nhập tay SDCK kỳ trước, sang sheet Chi Tiết dùng Vookup cho SDDK 20 mấy khách hàng, nhập cũng thấy phê rồi =.= ở file kỳ cũ mình định tạo 1 sheet tổng hợp nợ đầu kỳ, cuối kỳ, phát sinh của toàn bộ khách hàng, rồi copy số liệu qua file mới, cơ mà mò hoài ko bik làm :worry:

Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình

Ok, thanks bạn

mình mới rồi tạo thêm 1 cột bên DMKH, nhập tay SDCK kỳ trước, sang sheet Chi Tiết dùng Vookup cho SDDK 20 mấy khách hàng, nhập cũng thấy phê rồi =.= ở file kỳ cũ mình định tạo 1 sheet tổng hợp nợ đầu kỳ, cuối kỳ, phát sinh của toàn bộ khách hàng, rồi copy số liệu qua file mới, cơ mà mò hoài ko bik làm :worry:
Bạn xem sheet "Tong hop" trong file đính kèm nhé.

Đính kèm

• WKT_Theo doi cong no_Phai thu_Phai tra.xls
    380.5 KB · Lượt xem: 145
H

Holly Fox

Sơ cấp
3/12/13
15
0
0
33
Hồ Chí Minh