Học liên thông chương trình quốc tế có tốt không?

• Thread starter phongdang
  • Ngày gửi
P

phongdang

Guest
4/4/14
3
0
0
31
tân bình, hcm
Tháng 6 năm nay mình tốt nghiệp cao đẳng, định học liên thông luôn, đang phân vân nên chọn 1 trường trong nước hay 1 chương trình quốc tế. Trong nước thì đc cái học phí rẻ, học cũng ổn, mà kẹt nỗi phải thi đại học nên nói thật hơi nản. Quốc tế thì học phí cao thật, nhưng học hơn 1 năm mà có cái bằng cử nhân quốc tế thì cũng được, anh văn với kỹ năng mình hơi kém nên cũng muốn học môi trường kiểu quốc tế 1 năm để cải thiện tí. Bạn nào rành về mấy cái này tư vấn góp ý giúp mình với, rùi mấy cái chương trình liên thông quốc tế đó học tốt ko, quan trọng là so đo chất lượng với tiền học phí bỏ ra í. Thanks :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhantula

Guest
7/4/14
2
0
1
30
phú nhuận, hcm city
Ðề: Học liên thông chương trình quốc tế có tốt không?

Tùy bạn chọn học ở đâu nữa, có trường tốt trường không, quan trọng là học phí bỏ ra phải đáng với chất lượng, vậy nên phải tham khảo kỹ trước khi đăng ký học ah

N

nhocli407b

Guest
8/4/14
2
0
0
31
bình thạnh, hcm city

Bạn có điều kiện thì cứ học, chọn trường kỹ kỹ xí là được, phải xem nó học như thế nào?ai dạy?bằng cấp giá trị ra sao?có ưu đãi gì?và cái quan trọng nhất là học phí :) Mà giờ có chương trình liên thông không phải thi 3 chung hay thi tuyển gì mà được Bộ cho phép liên thông ngay đấy
Mà sao giờ sao ai có tiền cũng học Quốc tế vậy, mình gato quá, huhu.. Biết là tốt đấy nhưng đi làm 1,2 năm ko bít có đủ tiền học ko :((

P

phongdang

Guest
4/4/14
3
0
0
31
tân bình, hcm

Bạn có điều kiện thì cứ học, chọn trường kỹ kỹ xí là được, phải xem nó học như thế nào?ai dạy?bằng cấp giá trị ra sao?có ưu đãi gì?và cái quan trọng nhất là học phí :) Mà giờ có chương trình liên thông không phải thi 3 chung hay thi tuyển gì mà được Bộ cho phép liên thông ngay đấy
Mà sao giờ sao ai có tiền cũng học Quốc tế vậy, mình gato quá, huhu.. Biết là tốt đấy nhưng đi làm 1,2 năm ko bít có đủ tiền học ko :((

Có hở bạn? Mình cũng đang tham khảo thôi, vì nghe nói học liên thông hơn 1 năm thôi là có bằng cử nhân quốc tế rồi, học phí 1 năm thôi thì cũng kham được, chưa biết cái vụ thi tuyển xét tuyển ra sao, liên thông ngay ko thi 3 chung mà bằng vẫn đc bộ công nhận thật hả?

Em thấy có chương trình : Học Cima - Cima Vietnam : Quản trị tài chính kế toán quốc tế
http://www.chukysotphcm.com/2014/04/hoc-cima-vietnam-quan-tri-tai-chinh-ke-toan-quoc-te.html
thấy cũng hay đó, mà học phí hơi mắc
Học Cima Vietnam Chứng chỉ hoàn thành khóa học do Trường Đại Học Bách Khoa HN cấp
Chứng chỉ CIMA Advanced Diploma do Hiệp hội kế toán quản trị công chứng Anh cấp.
Bằng quản trị tài chính kế toán do trường CD nghề Bách Khoa HN cấp

N

nhocli407b

Guest
8/4/14
2
0
0
31
bình thạnh, hcm city

Có hở bạn? Mình cũng đang tham khảo thôi, vì nghe nói học liên thông hơn 1 năm thôi là có bằng cử nhân quốc tế rồi, học phí 1 năm thôi thì cũng kham được, chưa biết cái vụ thi tuyển xét tuyển ra sao, liên thông ngay ko thi 3 chung mà bằng vẫn đc bộ công nhận thật hả?
ờ, có thằng bạn mới đăng kí học liên thông bên DH Bristol đấy, nộp bằng cao đẳng là được rồi, hình như có test tiếng Anh, đứa nào kém tiếng Anh quá thì đc học tăng cường, bằng trường này ngon đấy, Bộ công nhận mà đem ra nước ngoài học tiếp cũng được. Bạn cứ google tham khảo thử đi. Good luck!

A

AMNgo92

Sơ cấp

Theo mình thì phải xem định hướng của bạn như thế nào rồi mới quyệt định học trường quốc tế hay học trường VN. Nếu tiếng Anh kém. thì nên học ở trường trong nước thôi bạn àh :)

P

phongdang

Guest
4/4/14
3
0
0
31
tân bình, hcm

Cám ơn các bác nhiều nhá ;x

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA