Trích quỹ phúc lợi hàng quý?

• Thread starter nguyen999
  • Ngày gửi
N

nguyen999

Sơ cấp
15/10/12
15
0
1
53
ha noi
Bên cơ quan em là đơn vị hành chính sự nghiệp tự đảm bảo 1 phần kinh phí, em đọc NĐ 43 có hướng dẫn trích quỹ phúc lợi hàng năm, nhưng hiện tại, đơn vị em đang cần thanh toán một số khoản mang tính chất phúc lợi, kho bạc hướng dẫn em về trích quỹ phúc lợi theo quý. anh chị nào đã làm có thể hướng dẫn em trích lập quỹ phú lợi theo quý và các văn bản hướng dẫn được không ạ? em chân thành cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

firedragon

Trung cấp
31/10/11
106
7
18
Điện Biên
Ðề: Trích quỹ phúc lợi hàng quý?

Bạn cứ tạm trích quỹ phúc lợi 66121 - 4314 rồi chi 4314 - 1111. bên mình thì cuối năm mới xác định chênh lệch thu chi để trích lập quỹ, sang năm cứ thế chi theo từng quỹ

N

nguyen999

Sơ cấp
15/10/12
15
0
1
53
ha noi

Tại điều 19 của NĐ 43/2006/NĐ-CP Quy định quyền tự chủ, tự chịu trách nhiệm về thực hiện nhiệm vụ,tổ chức bộ máy, biên chế và tài chính đối với đơn vị sự nghiệp công lập
có viết như thế này:
"Trích lập Quỹ khen thưởng, Quỹ phúc lợi, Quỹ dự phòng ổn định thu nhập. Đối với 2 Quỹ khen thưởng và Quỹ phúc lợi mức trích tối đa không quá 3 tháng tiền lương, tiền công và thu nhập tăng thêm bình quân thực hiện trong năm;"
Như vậy có nghĩa là Tổng mức trích của 2 quỹ Khen thưởng và Phúc lợi tối đa không quá 3 tháng tiền lương, tiền công và thu nhập tăng thêm bình quân thực hiện trong năm; hay là mức trích mỗi quỹ không quá 3 tháng và tổng hai quỹ là không quá 6 tháng?
Mong các bác giải đáp giúp! em xin cám ơn!

F

firedragon

Trung cấp
31/10/11
106
7
18
Điện Biên

- "Trích lập Quỹ khen thưởng, Quỹ phúc lợi, Quỹ dự phòng ổn định thu nhập. Đối với Quỹ khen thưởng, Quỹ phúc lợi mức trích tối đa hai Quỹ không quá 3 tháng tiền lương, tiền công và thu nhập tăng thêm bình quân trong năm". Ghi rõ là hai quỹ mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA