Phiếu thu, phiếu chi trên phần mềm nhảy lộn số khi sang ngày hôm sau

• Thread starter keo-mat-ong
  • Ngày gửi
K

keo-mat-ong

Guest
24/11/06
75
0
0
42
Hà Nội
:drummer:
Cả nhà mình ui, tớ là thành viên mới nè, tớ gửi lời chào thân ái tới tất cả các bậc bô lão, phụ nữ phụ lão cùng toàn thể các anh em trong WKT nhà ta :biggrinda
Tớ thì trình độ còi cái cầy đi trước chữ nghĩa chạy lả lướt theo sau chưa ra trường mà nên cũng chưa có kinh nghiệm gì cả
Tớ cũng mới đi làm ở 1 công ty mới thành lập nên hàng ngay chưa biết phải bắt đầu làm từ đâu, công ty sử dụng phần mềm nhưng cái phần mềm này có vẻ không ổn, phiếu nhập phiếu xuất , thu chi ko theo thu tự đâu, trong cùng mội ngày thì liền nhau đấy vd 1,2,3,4,...nhưng đến ngày hôm sau lại nhảy luôn thành 26,27,28.... ặc ặc thế có được không bà con? Mong bà con chỉ giùm mình nhé. Mình mới chỉ gửi báo cáo Thuếu hàng tháng thôi còn hệ thống sổ kế toán thì chưa làm được gì cả, chứng từ hóa đơn thì nhiều lắm rồi lại sắp kết thúc năm nữa mà thế này thì mình chít thui. Bà con cô bác chỉ giùm mình phải bắt đầu làm những gì bây giờ. à quên mình làm theo hình thức nhật ký chung
Cả ơn cả nhà nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gaconlonton

Trung cấp
7/10/05
103
0
0
23
Phi đội gà bay
He hê ... Chưa ra trường chưa có kinh nghiệm thì nên đọc lại nội quy diễn đàn trước đi nhé!

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Ủa nếu chưa có kinh nghiệm hay chưa ra trường lại có nội quy riêng hả gàcon?
To: keomatong
Bạn nên đặt tiêu đề sát câu hỏi hơn chứ tiêu đề này thì nhiều bạn cứ tưởng bạn đang làm quen thành viên ở box nghiệp vụ đấy.
Trường hợp của bạn chỉ còn cách cài lại phần mềm hay sửa lỗi của phần mềm thôi.

O

OcTieuNooB

Guest
7/11/06
6
0
0
Quang Tri
keo-mat-ong nói:
:drummer:
Cả nhà mình ui, tớ là thành viên mới nè, tớ gửi lời chào thân ái tới tất cả các bậc bô lão, phụ nữ phụ lão cùng toàn thể các anh em trong WKT nhà ta :biggrinda
Tớ thì trình độ còi cái cầy đi trước chữ nghĩa chạy lả lướt theo sau chưa ra trường mà nên cũng chưa có kinh nghiệm gì cả
Tớ cũng mới đi làm ở 1 công ty mới thành lập nên hàng ngay chưa biết phải bắt đầu làm từ đâu, công ty sử dụng phần mềm nhưng cái phần mềm này có vẻ không ổn, phiếu nhập phiếu xuất , thu chi ko theo thu tự đâu, trong cùng mội ngày thì liền nhau đấy vd 1,2,3,4,...nhưng đến ngày hôm sau lại nhảy luôn thành 26,27,28.... ặc ặc thế có được không bà con? Mong bà con chỉ giùm mình nhé. Mình mới chỉ gửi báo cáo Thuếu hàng tháng thôi còn hệ thống sổ kế toán thì chưa làm được gì cả, chứng từ hóa đơn thì nhiều lắm rồi lại sắp kết thúc năm nữa mà thế này thì mình chít thui. Bà con cô bác chỉ giùm mình phải bắt đầu làm những gì bây giờ. à quên mình làm theo hình thức nhật ký chung
Cả ơn cả nhà nha.
Cái trường hợp này thì mình đã găp nhiều lần rồi. Bạn muốn sữa chữa chứng từ đó thì bạn click chuột vào ô có chứa số chứng từ đó và sữa lại cho đúng thứ tự. Và nguyên nhân của trường hợp này la do:
VD: Khi ban đang nhập 1 chứng từ la phiếu THU sau đó bạn out ra và vô lại thì thấy bảng thông báo có 2 nút lệnh(là tạo CT mới và sữa CT cũ) do bạn click vô sữa CT cũ nên máy tính hiểu rằng bạn đã sữa CT đó và lưu lại thành CT mới, nên khi bạn tạo 1 CT mới số CT sẽ nhảy lên như trên.
Nếu không muốn xảy ra lỗi đó thi sau 1 ngày nhập CT bạn nên vào mục liệt kê CT phát sinh và kiểm tra số CT sao cho phù hợp.Lỗi này hay xảy ra đối với phiếu XUẤT, THU, CHI chứ hiếm khi xảy ra đối với phiếu NHẬP.

V

Van Nga

Guest
2/4/07
15
0
0
41
Tp.HCM
Vấn đề của bạn rất đơn giản. Bạn chỉ việc gọi điện cho cty đã cài đặt phần mềm cho cty bạn và hỏi họ thao tác tuần tự như thề nào. Vì mỗi phần mềm mỗi khác nhau nên phải chính cty cài đặt phần mềm cho bạn mới có thể hướng dẫn bạn một cách chi tiết và chính xác được.

N

nhung phạm

Guest
12/3/06
22
0
0
43
Vũng tàu
Có Ai Có Phần Mềm Giải Nén Winzip Không Làm ơn Gởi Cho Mình Với Nhé

Trịnh Văn Thập

Trịnh Văn Thập

Guest
15/3/07
121
1
0
39
Móng Cái - Quảng Ninh
thanks ánh sao nhà ở địa ngục đã cho mọi người địa chỉ để dowload winzip về.hehehe.
nhưng bạn ơi sao mình vào mãi chẳng được gì cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA