Người đi làm muốn tìm phương pháp học Tiếng Anh phù hợp

• Thread starter luanpt1311
  • Ngày gửi
L

luanpt1311

Guest
7/4/14
2
0
1
30
Hà Nội
Hiện mình đang làm về Kế toán, nhưng muốn có nhu cầu học Tiếng Anh. Chỉ có tgian vào buổi tối và chủ nhật. Mọi người tư vấn giúp em với ạ :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

camnhatlinh

Guest
11/4/14
1
0
0
31
Hà nội
Ðề: Người đi làm muốn tìm phương pháp học Tiếng Anh phù hợp

Hiện mình đang làm về Kế toán, nhưng muốn có nhu cầu học Tiếng Anh. Chỉ có tgian vào buổi tối và chủ nhật. Mọi người tư vấn giúp em với ạ :)
Không biết chị muốn học giao tiếp hay cái gì ạ?
Buổi tối và chủ nhật thì chắc thuê gia sư về mà hoc quá vì các trung tâm ngoài toàn lịch cố định thôi ^^

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

hiện có các nhóm do người nước ngoài tổ chức và dạy "chui", một nhóm cỡ 5-6 người học trực tiếp với người nước ngoài, khá hiệu quả và vừa túi tiền. Bạn search trên mạng rất nhiều

A

AMNgo92

Sơ cấp

Nếu chị có điều kiện thì có thể thuê gia sư về nhà dạy. Còn ko thì có thể đến các trung tâm học mà :)

L

Lam Bui Truc

Sơ cấp
14/1/14
46
0
0
Hà Nôị

. Mình nghĩ nên tự học lại những cái cơ bản trước, rồi mới nên tìm giáo viên dạy ngữ pháp. Mình mới mua 1 bộ tự học tiếng anh, mua 1 tháng rồi nhưng chưa sử dụng do cty mình tổ chức cho mọi ng học tập trung tại cty nên mình k dùng tài liệu đó nữa. Nếu bạn có nhu cầu mình để lại cho, mới nguyên nhé, chưa dùng lần nào, mới mở ra kiểm tra thôi, có hướng dẫn tiếng việt rất chi tiết, gồm sách và đĩa dạy phát âm

V

vuongthibich

Guest
18/4/14
1
0
0
33
Hà Nội

Bạn ơi, bạn có thể học tiếng Anh trực tuyến ấy; đó là cách học qua Hangouts, như kiểu mình chat video call, nói chuyện trực tiếp với bạn bè ấy. Với cách này á, bạn có thể vừa ở nhà mà học lúc nào cũng được, sáng, trưa, chiều, tối được hết :)

L

luanpt1311

Guest
7/4/14
2
0
1
30
Hà Nội

Bạn ơi, bạn có thể học tiếng Anh trực tuyến ấy; đó là cách học qua Hangouts, như kiểu mình chat video call, nói chuyện trực tiếp với bạn bè ấy. Với cách này á, bạn có thể vừa ở nhà mà học lúc nào cũng được, sáng, trưa, chiều, tối được hết :)

Thế là mình tương tác trực tiếp luôn á? Thấy học online toàn kiểu thâu video lại xong mình mua tk để học theo video mà. Thực ra cái này cũng được nhưng mà t nhanh chán lắm, kiểu ko ai thúc ép thì lại nản í :S. Mà lớp đông ko cậu? t ko thích lớp đông cho lắm, nhưng vẫn cần có người học cùng ko thì t đã thuê gia sư rồi, có ng học cùng còn cạnh tranh thì mới mau lên level đc hic... khổ vãi chưởng

. Mình nghĩ nên tự học lại những cái cơ bản trước, rồi mới nên tìm giáo viên dạy ngữ pháp. Mình mới mua 1 bộ tự học tiếng anh, mua 1 tháng rồi nhưng chưa sử dụng do cty mình tổ chức cho mọi ng học tập trung tại cty nên mình k dùng tài liệu đó nữa. Nếu bạn có nhu cầu mình để lại cho, mới nguyên nhé, chưa dùng lần nào, mới mở ra kiểm tra thôi, có hướng dẫn tiếng việt rất chi tiết, gồm sách và đĩa dạy phát âm

Để mình tìm hiểu xem chỗ học có phát tài liệu ko đã nhé, tks bạn đã chia sẻ :D

Nếu chị có điều kiện thì có thể thuê gia sư về nhà dạy. Còn ko thì có thể đến các trung tâm học mà :)

Thực ra cũng có ý định thuê gia sư, nhưng mà muốn có người học cùng cho nó nhanh lên level, kiểu có động lực mới cả cạnh tranh nhau học ý, nhìn ng khác học mình mới mau lên đc híc.

hiện có các nhóm do người nước ngoài tổ chức và dạy "chui", một nhóm cỡ 5-6 người học trực tiếp với người nước ngoài, khá hiệu quả và vừa túi tiền. Bạn search trên mạng rất nhiều

@@ dạy chui được à? cơ mà lớp này đắt ko? học như nào? ở đâu vậy cậu?

Mình cũng đang tính thế, để tham khảo thêm đã :D Tks ấy

D

d2d

Sơ cấp
19/12/13
15
2
3
Hà Nội

Mình đang làm kế toán trung tâm tiếng anh ETC đấy,ai rảnh qua đó học nhé! Các bạn xem website etc.org.vn ấy!

D

dualbike

Guest
1/4/14
0
1
0
Hà Nội

Đi làm rồi bận công việc, chồng con nên cũng có ít thời gian để học tiếng anh. Biết là nó rất cần nhưng bao nhiêu thứ cuốn ta đi chẳng còn thời gian nhìn tới bản thân mình nữa huống hồ là học với hành

thanh.andy

thanh.andy

Guest
21/8/17
10
0
3

Bạn có thể làm rõ thêm giúp mình các thông tin, để cho ý kiến cho dễ nhé.
1. Trình độ hiện tại
2. Nhu cầu mong muốn cụ thể (ví dụ là tăng tốc độ nói, phát âm chính xác hơn, .....)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA