Doanh nghiệp mới thành lập tháng 03/2014 nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo mẫu nào?

• Thread starter thanhtrang201089
  • Ngày gửi
T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội
Công ty em vừa thành lập tháng 03/2014 và dùng phương pháp tính thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu, sắp phải nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN mà em ko biết phải dùng mẫu 01A hay 01B ạ. Em chưa có kinh nghiệm gì, mong anh/chị chỉ giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Ðề: Doanh nghiệp mới thành lập tháng 03/2014 nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo mẫu nào?

01B bạn ah, ah công ty tớ cũng mới tl cuối t3, làm quen nhé, có j hỏi han nhau

namducle

namducle

Sơ cấp
25/3/09
41
3
8
Hai phong
Ðề: Doanh nghiệp mới thành lập tháng 03/2014 nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo mẫu nào?

Ố ố la la

Anh em nào mới thành lập và sài hóa đơn trực tiếp vô đây thảo luận nhé!

Chuyên trang cho doanh nghiệp CÒI vượt chở ngại doanh thu 1 tỷ cho năm 2014

Ồ Zế

• Like
Reactions: nguyentheu1202
T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội

Hì cảm ơn bạn nhé, có gì mình trao đổi, tớ mới làm kế toán nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều, mong bạn chỉ giúp nha. Thanks

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội

Ố ố la la

Anh em nào mới thành lập và sài hóa đơn trực tiếp vô đây thảo luận nhé!

Chuyên trang cho doanh nghiệp CÒI vượt chở ngại doanh thu 1 tỷ cho năm 2014

Ồ Zế

Anh namducle có kinh nghiệm gì hoặc tài liệu dành cho kế toán mới vào nghề như em thì share cho em tham khảo với ạ, em chuyển nghề từ kinh doanh sang nên nhiều lúc không biết tìm hiểu từ đâu. Em cảm ơn anh!

namducle

namducle

Sơ cấp
25/3/09
41
3
8
Hai phong

Ô kem

Kế toán mới vào nghề thì bạn coi bảng tài khoản chữ T trước nhé!, thuộc được bảng rồi thực hành nghiệp vụ bạn sẽ vỡ ra nhiều điều, cả thực tiễn và mánh khóe không một trường lớp nào dạy bạn.

Mình là kế toán đang tập tành sang kinh doanh, rất hân hạnh cùng trao đổi cùng ACE nhà mình! :beer:

H

hongthienlong

Guest
29/12/13
3
0
0
35
binh dinh

Các bạn cho mình hỏi với, Công ty mình mới thành lập tháng 03/2014, giờ mình phải làm:báo cáo thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp và báo cáo thuế TNDN tạm thời. Mình đang thắc mắc những ý sau:
+ Khai thuế GTGT phương pháp trực tiếp: công ty mình chưa có doanh thu, chỉ có các khoản chi phí phát sinh thui. mà trong đó có những chi phí có hóa đơn GTGT; có những chi phí chỉ có hóa đơn bán hàng; hóa đơn bán lẻ, biên nhận...... vậy khi mình khai ở "mục 23: Giá vốn của hàng hóa, dịch vụ mua vào", mình khai tổng cộng các chi phí đó; hay là chỉ những khoản có hóa đơn GTGT thui (các hóa đơn GTGT mình sẽ cộng phần thuế VAT vào giá vốn luôn??)
+ Trong phần khai thuế GTGT, mình có biết là phải làm bảng kê hóa đơn gì đó,ko bít là mẫu đó là mẫu gì?
+ Phần khai thuế TNDN tạm thời, mình dùng mẫu 1B; nhưng không bít phần phụ lục kê khai phải chọn cái nào.

anh chị nào biết hướng dẫn mình với nhé, gần hết hạn nộp rùi mà còn nhiều thắc mắc quá, hj

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội

Các bạn cho mình hỏi với, Công ty mình mới thành lập tháng 03/2014, giờ mình phải làm:báo cáo thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp và báo cáo thuế TNDN tạm thời. Mình đang thắc mắc những ý sau:
+ Khai thuế GTGT phương pháp trực tiếp: công ty mình chưa có doanh thu, chỉ có các khoản chi phí phát sinh thui. mà trong đó có những chi phí có hóa đơn GTGT; có những chi phí chỉ có hóa đơn bán hàng; hóa đơn bán lẻ, biên nhận...... vậy khi mình khai ở "mục 23: Giá vốn của hàng hóa, dịch vụ mua vào", mình khai tổng cộng các chi phí đó; hay là chỉ những khoản có hóa đơn GTGT thui (các hóa đơn GTGT mình sẽ cộng phần thuế VAT vào giá vốn luôn??)
+ Trong phần khai thuế GTGT, mình có biết là phải làm bảng kê hóa đơn gì đó,ko bít là mẫu đó là mẫu gì?
+ Phần khai thuế TNDN tạm thời, mình dùng mẫu 1B; nhưng không bít phần phụ lục kê khai phải chọn cái nào.

anh chị nào biết hướng dẫn mình với nhé, gần hết hạn nộp rùi mà còn nhiều thắc mắc quá, hj

Theo em tìm hiểu và được hướng dẫn thì doanh nghiệp mới thành lập tính thuế theo PP trực tiếp trên DT và dùng mẫu 04/GTGT để kê khai thì đâu có mục giá vốn hay chi phí gì đâu ạ! Thế chỉ được kê khai những hóa đơn bán chứ hóa đơn mua vào ko được khấu trừ ạ.

Còn thuế TNDN thì dùng mẫu 01B và em ko hiểu phần thuế suất ưu đãi hay ko ưu đãi là thế nào ạ, Mã ngành của CTy em là 7410 thì là ưu đãi hay ko ạ?
Anh chị chỉ giúp em với?

D

Diu pham

Sơ cấp
4/3/14
10
0
1
Thai Binh

Công ty mình cũng thành lập cuối tháng 3. Theo như tài liệu mình đọc được và có gọi điện lên văn phòng 1 cửa của cục thuế tỉnh thì họ trả lời là đối với công ty mới thành lập thì phải làm tờ khai theo mẫu 01A/TNDN (tức là xác định doanh thu và chi phí luôn).
Tờ khai thuế GTGT của tháng 3 theo mẫu: 04/GTTT (tức là thuế GTGT tính trực tiếp trên doanh thu)
Không hiểu bạn dựa vào đâu để làm TNDn theo mẫu 01B vậy???

Theo em tìm hiểu và được hướng dẫn thì doanh nghiệp mới thành lập tính thuế theo PP trực tiếp trên DT và dùng mẫu 04/GTGT để kê khai thì đâu có mục giá vốn hay chi phí gì đâu ạ! Thế chỉ được kê khai những hóa đơn bán chứ hóa đơn mua vào ko được khấu trừ ạ.

Còn thuế TNDN thì dùng mẫu 01B và em ko hiểu phần thuế suất ưu đãi hay ko ưu đãi là thế nào ạ, Mã ngành của CTy em là 7410 thì là ưu đãi hay ko ạ?
Anh chị chỉ giúp em với?

Mới thành lập, trong tháng 3 chưa có phát sinh doanh thu thì tờ khai GTGT để trống và vẫn phải nộp bản trống đó. Nếu có phát sinh doanh thu rồi thì kê phụ lục hoá đơn đầu ra.
Chi phí phát sinh khi thành lập thì đưa vào mục chi phí, trong đó hoá đơn đầu vào (kể cả GTGT hay bán hàng) không phải kê khai mà tự xác định vào trong chi phí của mình.
Mà mình thực sự không hiểu các bạn được ai hướng dẫn rằng làm theo mẫu 01B/TNDN vậy? chỉ giùm mình nguồn với?

Chính sách ưu đãi đầu tư
Ưu đãi về thuế suất, thuế thu nhập doanh nghiệp
1. Thuế suất ưu đãi 10% trong thời hạn 15 năm áp dụng đối với:
a) Doanh nghiệp thành lập mới từ dự án đầu tư tại địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.
b) Doanh nghiệp thành lập mới từ dự án đầu tư thuộc các lĩnh vực
Công nghệ cao theo quy định của pháp luật; nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ; Đầu tư phát triển nhà máy nước, nhà máy điện, hệ thống cấp thoát nước; cầu, đường bộ, đường sắt; cảng hàng không, cảng biển, cảng sông; sân bay, nhà ga và công trình cơ sở hạ tầng đặc biệt quan trọng khác theo Quyết định của Thủ tướng Chính phủ;
Sản xuất sản phẩm phần mềm.
2. Doanh nghiệp thành lập mới từ dự án đầu tư thuộc lĩnh vực quy định tại Điểm b, Khoản 1 Điều này có quy mô lớn, công nghệ cao hoặc mới cần đặc biệt thu hút đầu tư, thì thời gian áp dụng thuế suất ưu đãi có thể kéo dài nhưng tổng thời gian áp dụng thuế suất 10% không quá 30 năm. Việc kéo dài thêm thời gian áp dụng thuế suất ưu đãi 10% quy định tại khoản này chỉ được thực hiện khi được Thủ tướng Chính phủ quyết định.
3. Thuế suất 10% trong suốt thời gian hoạt động áp dụng đối với phần thu nhập của doanh nghiệp hoạt động trong lĩnh vực giáo dục – đào tạo, dạy nghề, y tế, văn hoá, thể thao và môi trường (sau đây gọi chung là lĩnh vực xã hội hóa). Danh mục các hoạt động trong lĩnh vực xã hội hoá thực hiện theo quy định tại Quyết định số 1466/QĐ-TTg ngày 10 tháng 10 năm 2008 của Thủ tướng Chính phủ.
4. Thuế suất ưu đãi 20% áp dụng trong thời gian 10 năm đối với doanh nghiệp thành lập mới từ dự án đầu tư tại địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội khó khăn.
5. Thuế suất ưu đãi 20% áp dụng trong suốt thời gian hoạt động đối với hợp tác xã dịch vụ nông nghiệp và quỹ tín dụng nhân dân.
Đối với hợp tác xã dịch vụ nông nghiệp, quỹ tín dụng nhân dân sau khi hết thời hạn áp dụng mức thuế suất 10% quy định tại điểm a khoản 1 Điều này thì chuyển sang áp dụng mức thuế suất 20%.
6. Thời gian áp dụng thuế suất ưu đãi được tính liên tục từ năm đầu tiên doanh nghiệp có doanh thu từ hoạt động được hưởng ưu đãi thuế

Bạn dựa vào những hướng dẫn trên để biết mình có được hưởng thuế suất ưu đãi không nhé!

Sửa lần cuối:
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM

Công ty mình cũng thành lập cuối tháng 3. Theo như tài liệu mình đọc được và có gọi điện lên văn phòng 1 cửa của cục thuế tỉnh thì họ trả lời là đối với công ty mới thành lập thì phải làm tờ khai theo mẫu 01A/TNDN (tức là xác định doanh thu và chi phí luôn).
Tờ khai thuế GTGT của tháng 3 theo mẫu: 04/GTTT (tức là thuế GTGT tính trực tiếp trên doanh thu)

CHÍNH XÁC LÀ 04/GTTT
VÀ 01A/TNDN (dành cho thu thu nhập thực tế phát sinh) (các công ty)
01B/TNDN dảnh cho tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu (các cơ sở thuế khoán)

T

tranghthdl

Guest
12/2/14
8
0
1
36
Tp.Ho chi Minh

Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, doanh nghiệp mình thành lập tháng 01/2014, giờ mình phải làm bảng tạm tính thuế TNDN theo mẫu nào và có ai hướng dẫn kê khai trên mẫu đó làm sao không? Những mức thuế suất phải áp dụng như thế nào?
Sắp đến hạn rồi mà phần này mình không hiểu 1 xíu nào, mọi ngươi chỉ giúp với !

Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình

Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, doanh nghiệp mình thành lập tháng 01/2014, giờ mình phải làm bảng tạm tính thuế TNDN theo mẫu nào và có ai hướng dẫn kê khai trên mẫu đó làm sao không? Những mức thuế suất phải áp dụng như thế nào?
Sắp đến hạn rồi mà phần này mình không hiểu 1 xíu nào, mọi ngươi chỉ giúp với !
Thông tư 156/2013/TT-BTC:
Điều 12. Khai thuế thu nhập doanh nghiệp
….
3. Khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính theo quý
Hồ sơ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính theo quý là Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính theo quý theo mẫu số 01A/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này.
Trường hợp người nộp thuế không kê khai được chi phí thực tế phát sinh của kỳ tính thuế thì áp dụng Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính theo quý theo mẫu số 01B/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này. Căn cứ để tính thu nhập doanh nghiệp trong quý là tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu của năm trước liền kề.
Thông tư 156 không quy định DN khai thuế theo PP khấu trừ hay trực tiếp thì áp dụng mẫu nào (01A hay 01B) khi làm tờ khai tạm tính thuế TNDN, do đó nếu DN không “tạm tính” được chi phí trong kỳ để làm theo mẫu 01A/TNDN thì làm mẫu 01B/TNDN.

1. Vì là tạm tính nên chắc chắn sẽ có sai số, do đó mình làm theo mẫu 01A, cứ “nhắm chừng” mà nhập số liệu (về chi phí) để làm và nộp Tờ khai cho kịp thời hạn, sau đó hạch toán sổ sách chính xác và “liệu” con số cho kỳ sau.

2. Nếu làm theo mẫu 01B, “Căn cứ để tính thu nhập doanh nghiệp trong quý là tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu của năm trước liền kề.“ Cái tỉ lệ này tự DN phải tính.
Ví dụ:
• Năm 2013 doanh thu (DT) = 500tr, thu nhập chịu thuế TNDN là 450tr, ==> tỉ lệ thu nhập chịu thuế trên DT là 90%.
• Quý 1/2014 DT = 100tr, ==> tỉ lệ thu nhập chịu thuế trên DT là 90% (như năm 2013), ==> thu nhập chịu thuế TNDN là 90tr

Về thuế suất thuế TNDN, xem:
1. Luật số 14/2008/QH12.
2. Luật số 32/2013/QH13 SỬA ĐỔI, BỔ SUNG MỘT SỐ ĐIỀU CỦA LUẬT THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP
3. NGHỊ ĐỊNH SỐ 92/2013/NĐ-CP
4. Thông tư Số 141/2013/TT-BTC

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội

Mới thành lập, trong tháng 3 chưa có phát sinh doanh thu thì tờ khai GTGT để trống và vẫn phải nộp bản trống đó. Nếu có phát sinh doanh thu rồi thì kê phụ lục hoá đơn đầu ra.
Chi phí phát sinh khi thành lập thì đưa vào mục chi phí, trong đó hoá đơn đầu vào (kể cả GTGT hay bán hàng) không phải kê khai mà tự xác định vào trong chi phí của mình.
Mà mình thực sự không hiểu các bạn được ai hướng dẫn rằng làm theo mẫu 01B/TNDN vậy? chỉ giùm mình nguồn với?

Chính sách ưu đãi đầu tư
Ưu đãi về thuế suất, thuế thu nhập doanh nghiệp
1. Thuế suất ưu đãi 10% trong thời hạn 15 năm áp dụng đối với:
a) Doanh nghiệp thành lập mới từ dự án đầu tư tại địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.
b) Doanh nghiệp thành lập mới từ dự án đầu tư thuộc các lĩnh vực
Công nghệ cao theo quy định của pháp luật; nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ; Đầu tư phát triển nhà máy nước, nhà máy điện, hệ thống cấp thoát nước; cầu, đường bộ, đường sắt; cảng hàng không, cảng biển, cảng sông; sân bay, nhà ga và công trình cơ sở hạ tầng đặc biệt quan trọng khác theo Quyết định của Thủ tướng Chính phủ;
Sản xuất sản phẩm phần mềm.
2. Doanh nghiệp thành lập mới từ dự án đầu tư thuộc lĩnh vực quy định tại Điểm b, Khoản 1 Điều này có quy mô lớn, công nghệ cao hoặc mới cần đặc biệt thu hút đầu tư, thì thời gian áp dụng thuế suất ưu đãi có thể kéo dài nhưng tổng thời gian áp dụng thuế suất 10% không quá 30 năm. Việc kéo dài thêm thời gian áp dụng thuế suất ưu đãi 10% quy định tại khoản này chỉ được thực hiện khi được Thủ tướng Chính phủ quyết định.
3. Thuế suất 10% trong suốt thời gian hoạt động áp dụng đối với phần thu nhập của doanh nghiệp hoạt động trong lĩnh vực giáo dục – đào tạo, dạy nghề, y tế, văn hoá, thể thao và môi trường (sau đây gọi chung là lĩnh vực xã hội hóa). Danh mục các hoạt động trong lĩnh vực xã hội hoá thực hiện theo quy định tại Quyết định số 1466/QĐ-TTg ngày 10 tháng 10 năm 2008 của Thủ tướng Chính phủ.
4. Thuế suất ưu đãi 20% áp dụng trong thời gian 10 năm đối với doanh nghiệp thành lập mới từ dự án đầu tư tại địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội khó khăn.
5. Thuế suất ưu đãi 20% áp dụng trong suốt thời gian hoạt động đối với hợp tác xã dịch vụ nông nghiệp và quỹ tín dụng nhân dân.
Đối với hợp tác xã dịch vụ nông nghiệp, quỹ tín dụng nhân dân sau khi hết thời hạn áp dụng mức thuế suất 10% quy định tại điểm a khoản 1 Điều này thì chuyển sang áp dụng mức thuế suất 20%.
6. Thời gian áp dụng thuế suất ưu đãi được tính liên tục từ năm đầu tiên doanh nghiệp có doanh thu từ hoạt động được hưởng ưu đãi thuế

Bạn dựa vào những hướng dẫn trên để biết mình có được hưởng thuế suất ưu đãi không nhé!

Em cảm ơn chị Diu pham nhé, thấy có nhiều ý kiến trái chiều mà em lại mới vào nghề nên hôm nay em đã xuống cục thuế quản lý hỏi và họ bảo phải kê khai thuế TNDN tạm tính theo mẫu 01A. Em cảm ơn chị nhiều ^^

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội

Chào bạn, mình hỏi 1 chút. Bạn có nộp BCTTSDHD theo tháng ko. Và ngày 25 mình mới nộp thông báo phát hành hóa đơn thì vẫn phải làm BCTHSDHD tháng 3 đúng không? Cảm ơn bạn. CHo mình xin email của bạn nhé, có gì mình xin trợ giúp với^^

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Cuối Khoản 3 Điều 12 Thông tư 156/2013/TT-BTC có ghi:
"Trong năm tính thuế thu nhập doanh nghiệp, doanh nghiệp chỉ được chọn một trong hai hình thức kê khai thuế TNDN tạm tính theo quý ổn định cả năm theo mẫu 01A/TNDN hoặc 01B/TNDN. Trường hợp doanh nghiệp mới thành lập hoặc năm trước bị lỗ thì phải kê khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý theo mẫu 01A/TNDN."
Vận thì DN thành lập mới phải khai theo mẫu 01A/TNDN

D

Diu pham

Sơ cấp
4/3/14
10
0
1
Thai Binh

Chào bạn, mình hỏi 1 chút. Bạn có nộp BCTTSDHD theo tháng ko. Và ngày 25 mình mới nộp thông báo phát hành hóa đơn thì vẫn phải làm BCTHSDHD tháng 3 đúng không? Cảm ơn bạn. CHo mình xin email của bạn nhé, có gì mình xin trợ giúp với^^

Sao lại nộp BCTHSDHD theo tháng? Phải nộp theo quý chứ, dù mình có khai GTGT theo tháng hay quý. 25/3 làm thông báo phát hành hoá đơn thì 30/3 được phép sử dụng hoá đơn, vì vậy vẫn phải làm BCTHSDHD của quý I.

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội

Sao lại nộp BCTHSDHD theo tháng? Phải nộp theo quý chứ, dù mình có khai GTGT theo tháng hay quý. 25/3 làm thông báo phát hành hoá đơn thì 30/3 được phép sử dụng hoá đơn, vì vậy vẫn phải làm BCTHSDHD của quý I.

Em đọc trên website của một số công ty kế toán đều ghi thế ạ. Hic

"Lưu ý:

- Doanh nghiệp kê khai thuế GTGT theo quý sẽ kê khai thuế TNCN theo quý.

Chi tiết bạn có thể xem thêm tại đây: Hướng dẫn cách kê khai thuế giá trị gia tăng

- Doanh nghiệp mới thành lập dưới 12 tháng và chưa đủ 1 năm tài chính sẽ nộp Thuế GTGT theo tháng và báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng."

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM

Dù bạn không phát hành hóa đơn nào thì hàng quý vẫn phải nộp bcthsdhđ

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội

Công ty tớ chưa phát hành hoá đơn thì 0 phải nộp BCHSHHD đâu bạn ah. CÒn DN mói tl thì lập BHSh theo tháng, và cả quý nữa ( Đấy là tớ làm bên Thanh XUân, thì họ bắt nộp cả tháng cả quý, thôi thì thừa hơn thiếu).

N

Nice Accounting

Guest
21/4/14
4
2
0
Hà Nội

Đối với trường hợp của em, em có thể tham khảo quy định sau:
Hồ sơ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính theo quý là Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp quý theo mẫu số 01A/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này.
Trường hợp người nộp thuế không kê khai được chi phí thực tế phát sinh của kỳ tính thuế thì áp dụng Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp quý theo mẫu số 01B/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này. Căn cứ để tính thu nhập doanh nghiệp trong quý là tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu của năm trước liền kề.
Trường hợp người nộp thuế đã được thanh tra, kiểm tra và tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu theo kết quả thanh tra, kiểm tra của cơ quan thuế khác với tỷ lệ người nộp thuế đã kê khai, thì áp dụng theo kết quả thanh tra, kiểm tra của cơ quan thuế.
Trong năm tính thuế thu nhập doanh nghiệp, doanh nghiệp chỉ được chọn một trong hai hình thức kê khai thuế TNDN tạm tính theo quý ổn định cả năm theo mẫu 01A/TNDN hoặc 01B/TNDN. Trường hợp doanh nghiệp mới thành lập hoặc năm trước bị lỗ thì phải kê khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý theo mẫu 01A/TNDN.

Như vậy, với doanh nghiệp mới thành lập thì sử dụng ổn định trongănm đầu tiên theo mẫu 01A/TNDN

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA