Thắc mắc về File Excel Kế toán theo QĐ của thầy Tồn

• Thread starter princemoney88
  • Ngày gửi
P

princemoney88

Guest
Thầy Tồn và mọi người giúp mình với.
Trong file excel kế toán theo QĐ15 minh đã nhận khá lâu từ thầy Tồn (file tham khảo chứ không phải file thầy đăng trên diễn đàn), có 1 lỗi đó là chi phí quản lý thầy cho vào 642, chi tiết CPBH 6421, CPQLDN 6422.
Nhưng theo mình đc biết, theo QĐ15, CPBH 641, CPQLDN 642
MÌnh đg muốn sửa nhưng file báo phải nhập theo namebook.
Cái mình muốn hỏi, namebook này ở chỗ nào, và làm sao để đăng ký tài khoản mới vào name bôk đc. Cảm ơn cả nhà.
Ai có câu trả lời giúp mình luôn và ngay nha. Gấp lắm rùi. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lovechiaki

Guest
15/1/12
5
1
3
HP
Ðề: Thắc mắc về File văn bản của thầy Tồn

Trong file excel kế toán theo QĐ15 minh đã nhận khá lâu từ thầy Tồn (file tham khảo chứ không phải file thầy đăng trên diễn đàn), có 1 lỗi đó là chi phí quản lý thầy cho vào 642, chi tiết CPBH 6421, CPQLDN 6422.
Cái mình muốn hỏi, namebook này ở chỗ nào, và làm sao để đăng ký tài khoản mới vào name bôk đc. Cảm ơn cả nhà.

Tôi không biết bạn dùng file excel gì. Nhưng nếu bạn muốn nhập lại dữ liệu trong namebox ( chưa biết namebox) thì làm như sau:
+ Vào ô bạn cần gõ dữ liệu ( của bạn là cần nhập vào 642, 641) . Chọn Data/ Validation/ Settings.
+ Nhìn phần Source: Sau dấu " = " là Namebox. Nhớ namebox này. rồi nhấn Cancel.
+ Gõ namebox vào ô có chữ G9 viền màu đỏ ( như hình) rồi enter.

+ Bạn sẽ thấy nội dung của namebox được bôi đen. Bạn có thể sửa chữa trong vùng này.
Hi vọng giúp được bạn.

levanton

levanton

Cao cấp

Có thể bạn nhầm file theo quyết định 15 với file theo quyết định 48. Như bạn nêu thì đó là file theo quyết định 48. Bạn có thể upfile lên đây hoặc gửi file vào hộp thư levanton777@yahoo.com.vn đề được kiểm tra.

P

princemoney88

Guest

Em mở file để lấy một vài mẫu sổ của thầy làm mẫu, lại giở đúng được mấy mẫu sổ ghi QĐ15. Em đg vội nên ko để ý kỹ nên cứ đinh ninh là QĐ15. Đúng là file QĐ48 ạ, ngại quá lại nghĩ là sơ xuất của thầy. Em xin lỗi và cảm ơn thầy đã giải đáp thắc mắc.
Đăng xong em mới phát hiện ra nhưng ko xóa đc bài viết nên ...
Em có gửi file vào mail của thầy rồi ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA