Đăng ký thang lương bảng lương lần thứ 2 mới đăng ký BHXH, BHYT, sẽ bị truy thu ntn?

• Thread starter boden
  • Ngày gửi
B

boden

Sơ cấp
7/8/09
28
1
1
Tp HCM
Nhờ mọi người giúp mình vấn đề này:
-Tháng 05/2008: Công ty thành lập
-Tháng 10/2010: đăng ký Thang bảng lương lần 1 (4 nhân viên), không đăng ký BHXH, BHYT.
-Tháng 10/2012: đăng ký Thang bảng lương lấn 2 (8nhân viên) cho phù hợp với mức lương hiện tại, tiến hành đăng ký BHXH, BHYT cho nhân viên.

Cán bộ ở cquan BHXH yêu cầu truy thu những nhân viên còn làm việc từ T10/2010.
Nhưng sếp thì không chịu việc truy thu này.
Mọi người có cách nào để ko bị truy thu không?

Cảm ơn mọi người nhiều!

• Like
Reactions: Meolu94
Khóa học Quản trị dòng tiền
Hoang hoang0312

Hoang hoang0312

Trung cấp
22/5/11
58
1
8
Phủ lý, Hà nam
Ðề: Đăng ký thang lương bảng lương lần thứ 2 mới đăng ký BHXH, BHYT, sẽ bị truy thu ntn?

chào bạn!

hoặc, Hợp đồng lao động tháng 10/2010 có điều khoản về Bảo hiểm ko? ( trên bảng lương của bạn thể hiện đã thanh toán hết, ko trích bảo hiểm với của người lao động)- --> bảng lương thể hiện đã thanh toán hết cho nguời lao động. thì ok.

Bạn tham khảo thêm ý kiến của người quản lý phòng thu cơ quan bảo hiểm bên bạn coi.

B

boden

Sơ cấp
7/8/09
28
1
1
Tp HCM
Ðề: Đăng ký thang lương bảng lương lần thứ 2 mới đăng ký BHXH, BHYT, sẽ bị truy thu ntn?

Trường hợp của mình là đã đăng ký thang bảng lương lần 1. Và trong thông báo của Sở LĐTBXH, một trong những điều họ nói rõ là "thang bảng lương này làm cơ sở để thực hiện chế độ BHXH, BHYT"
Có thể làm được như bạn không? Vì cán bộ thu thì họ yêu cầu mình truy thu BHXH cho sếp + 3 nhân viên vẫn đang làm việc từ T10-2010 đến nay. :((

K

kimhoanggiavn

Guest
26/10/16
11
0
1
33
cả nhà cho mình hỏi, năm 2016 mình đăng ký thang bảng lương lần 1 rồi, năm 2017 này mình thấy lương tối thiểu tăng, mình phả đăng ký thang bảng lương mới đúng không ạ, thủ tục có khác gì thủ tục lần đầu không ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
cả nhà cho mình hỏi, năm 2016 mình đăng ký thang bảng lương lần 1 rồi, năm 2017 này mình thấy lương tối thiểu tăng, mình phả đăng ký thang bảng lương mới đúng không ạ, thủ tục có khác gì thủ tục lần đầu không ạ
http://webketoan.com/threads/2907355-share-thang-bang-luong-2017/ Bạn tham khảo link này. Chỉ cần nộp như v là ok. Bạn cũng điều chỉnh tăng mức đóng với BHXH nữa hen

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA