Nên dùng hình thức ghi sổ nào?

• Thread starter dbichduyen88
  • Ngày gửi
D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung
Chào các anh chị.
Cơ quan em là cơ quan nhà nước, được tự chủ 1 phần. Là cơ quan thực hiện công tác bồi thường. Cơ quan thực hiện nhiều dự án, chứng từ thu chi khá nhiều nên em không biết nên dùng hệ thống sổ sách nào để phù hợp với tính chất công việc. Mong anh chị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

acman123

Sơ cấp
22/11/11
17
0
1
Hà Nội
Ðề: Nên dùng hình thức ghi sổ nào?

Chào các anh chị.
Cơ quan em là cơ quan nhà nước, được tự chủ 1 phần. Là cơ quan thực hiện công tác bồi thường. Cơ quan thực hiện nhiều dự án, chứng từ thu chi khá nhiều nên em không biết nên dùng hệ thống sổ sách nào để phù hợp với tính chất công việc. Mong anh chị giúp đỡ.

Cơ quan bạn là cơ quan nhà nước, nên theo mình bạn nên hạch toán theo QĐ 15 sẽ phù hợp hơn.

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net

Cơ quan bạn là cơ quan nhà nước, nên theo mình bạn nên hạch toán theo QĐ 15 sẽ phù hợp hơn.
Hình thức ghi sổ nào chứ có hỏi quyết định nào đâu?????Bạn này chưa hiểu câu hỏi rồi

Như mình thấy các doanh nghiệp có vốn góp hoặc cổ phần của nhà nước, . thì thường sử dụng hình thức Chứng từ ghi sổ

D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung

Cơ quan mình áp dụng theo quyết định 19. Nghiệp vụ phát sinh cũng nhiều, và tính chất nghiệp vụ cũng khác nữa vì là cơ quan thưc hiện công tác bồi thường nên cũng muốn đơn giản trong quá trình lên sổ. hiện tại bên mình đang dùng hình thức nhật ký chung mà không biết có phù hợp không?

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net

Cơ quan mình áp dụng theo quyết định 19. Nghiệp vụ phát sinh cũng nhiều, và tính chất nghiệp vụ cũng khác nữa vì là cơ quan thưc hiện công tác bồi thường nên cũng muốn đơn giản trong quá trình lên sổ. hiện tại bên mình đang dùng hình thức nhật ký chung mà không biết có phù hợp không?
Theo mình nghĩ thì vẫn được nhưng mình thấy các doanh nghiệp nhà nước toàn dùng CTGS. Còn nhật ký chung thì vẫn là thông dụng và đơn giản nhất rồi

C

chalycheng

Sơ cấp
22/1/13
12
0
0
Ha Noi

Chứng từ nhiều nên chọn nhật ký chung thì dễ nhìn hơn

D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung

Bên em đang muốn mua phần mềm để đơn giản trong quá trình lên sổ sách cuối năm. Anh chị nào đã và đang sử dụng phần mềm kế toán nào thấy hiệu quả thì tư vấn cho em với. cơ quan em là trung tâm phát triển quỹ đất, hiện tại thì chuyên về bồi thường, đã được tự chủ 1 phần (sử dụng 2 nguồn là ngân sách và nguồn dự án). Mà đã làm dự án thì cần phần mềm vừa quản lý số thu chi tổng dự án và của từng dự án khi lãnh đạo yêu cầu báo cáo. Bên em đang tìm hiểu về phần mềm Smartbook và ánh mai nhwung còn chưa biết nên dùng phần mềm nào? nhờ các anh chị giúp em.

P

phungkhactuan

Sơ cấp
5/9/12
11
0
0
40
Hà Nội

Thường các đơn vị hành chính sự nghiệp có thu, tự chủ một phần đang dùng hình thức Nhật Ký chung bạn à. Mình nhận được tin nhắn của bạn và đã để lại số điện thoại, mình hơi bận nên không thường xuyên vào diễn đàn được. Bạn có thể gọi mình để trao đổi nhé: 0983 720 883

H

Hoanggiaanhminh

Sơ cấp
16/7/13
6
0
0
31
hà nội

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net

Hành chính sự nghiệp thì theo QĐ 19. Trên thị trường cũng có một số nhà cung cấp phần mềm theo QĐ 19 như MISA, DTH, IMAS, SMARTBOOKS, ACURA...... Bạn có thể cân nhắc lựa chọn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA