Tăng lương cơ bản từ 1.050.000 lên 1.150.000 có phải truy thu đóng BHXH?

• Thread starter cucminh
  • Ngày gửi
C

cucminh

Guest
4/4/11
3
0
0
Hà Nội
Chào các anh chị! cơ quan em phải đóng truy thu BHXH do tăng lương cơ bản từ 1.050.000 lên 1.150.000 (nhưng em thấy mọi đơn vị khác thì không phải làm ạ) nhưng lý do mà BHXH nói là do cơ quan em đóng BHXH theo số tiền chứ không phải theo hệ số lương. Họ đòi phải có Quyết định tăng lương của đơn vị nhưng đây là do nhà nước tăng cơ quan em cũng chẳng ra được quyết định này, mà không có QĐ tăng lương thì bên Bảo hiểm họ không nhận cho. Em chẳng biết phải làm gì nữa :( mọi người giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Ðề: Tăng lương cơ bản từ 1.050.000 lên 1.150.000 có phải truy thu đóng BHXH?

Chào các anh chị! cơ quan em phải đóng truy thu BHXH do tăng lương cơ bản từ 1.050.000 lên 1.150.000 (nhưng em thấy mọi đơn vị khác thì không phải làm ạ) nhưng lý do mà BHXH nói là do cơ quan em đóng BHXH theo số tiền chứ không phải theo hệ số lương. Họ đòi phải có Quyết định tăng lương của đơn vị nhưng đây là do nhà nước tăng cơ quan em cũng chẳng ra được quyết định này, mà không có QĐ tăng lương thì bên Bảo hiểm họ không nhận cho. Em chẳng biết phải làm gì nữa :( mọi người giúp em với ạ.
Nhà nước lên, luật thì cty phải theo, nhưng cty cũng phải làm cái quyết định tăng lương (căn cứ ND...- tăng lương ngày....)
Vậy thì bạn làm cái quyết định thôi, k gì p bối rối. Đưa sếp ký (lưu cty 1, đưa BH 01)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA