Một file Excel để lập sổ quỹ và in phiếu thu chi

• Thread starter xuanthanh6910
  • Ngày gửi
X

xuanthanh6910

Sơ cấp
31/12/13
20
13
0
Thủ Đức
Dear All !
Gửi tặng các bạn một file theo dõi tồn quỹ và in phiếu thu chi
Khi mở file sẽ có một form Startup hiện ra, sau 5s sẽ tự thoát

Sau khi form thoát, trên Menu của Excel xuất hiện thêm một menu "Thu Chi Sổ Quỹ" nằm giữa menu Tools và Data. Menu Tools bị mờ hoàn toàn, khi thoát chương trình, nó sẽ trở về nguyên dạng. Bảng tính không có gì, chỉ một màu vàng duy nhất

Tất cả các lệnh đều năm trong menu "Thu Chi Sổ Quỹ" này

Để sử dụng, đầu tiên bạn phải khai báo thông tin về đơn vị để các dữ liệu về đơn vị sẽ cập nhật vào phiếu thu, phiếu chi, sổ quỹ. Bạn bấm nút Thông tin đơn vị sẽ có form Thông tin hiện ra. Bạn nhập thông tin của đơn vị mình rồi nhấn nút Cập Nhật để cập nhật

Tiếp đến bạn nhấn nút "Nhập Chứng Từ" để nhập các chứng từ thu chi theo ngày. Để nhập Tồn quỹ đầu kỳ, bạn nhập như một phiếu Thu bình thường với ngày là ngày trước của các chứng từ thu chi. Sau khi nhập xong nhấp nút "Ghi vào Data". Sau khi nhập hết các chứng từ, nhấp nút "Thoát Form".
Lưu ý : Khi nhấp nút "Ghi vào Data", chương trình sẽ hỏi bạn có muốn in ngay phiếu đang cập nhật không. Nếu muốn, nhấn Yes, không thì nhấn No.

Khi ở bước trên bạn nhấn No, bây giờ muốn in một phiếu thu chi nào đó, bạn vào menu, nhấp "In Phiếu" sẽ có mộp form cho bạn chọn. Chọn xong nhấn nút phía dưới để in phiếu

Nhấn nút "In Sổ Quỹ" để hiện form điền thông tin. Ghi xong nhấn nút "Thực Hiện"

Trong quá trình nhập liệu, nếu phát hiện sai, bạn vào menu nháp nút "Sửa Chúng Tư" se đưa bạn vào thẳng Sheet Data để bạn sửa trực tiếp trên Sheet này

Chúc các bạn vui. Mọi thắc mắc, các bạn cứ để lại yêu cầu tại topic này, tôi sẽ giải đáp cụ thể
Lưu ý
1/ File viết trên Ex 2003
2/ File dùng macro nên phải vào Tools/Macro/Security ở mức Medium. Khi mở file nhấn nút giữa "Enable macro"

Đính kèm

• So Quy.xls
    232 KB · Lượt xem: 5,534
Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xuanthanh6910

Sơ cấp
31/12/13
20
13
0
Thủ Đức
Ðề: Một file Excel để lập sổ quỹ và in phiếu thu chi

Download rồi mà không thấy nhấn Thank?

T

tanxuanc

Sơ cấp
21/4/14
6
1
0
bình phước

Dear All !
Excel 2007 thi sử dung file sổ quỹ và in phiếu thu chi(excel 2003) trên như thê nào?
tôi tải về và mở ra thì không thấy form startup xuất hiện mà chi thấy phần excel màu vàng, cũng không thấy menu " thu chi sỗ quỹ"
không thấy menu tool...
giúp tôi giải đáp sớm nhé?
Trân trọng

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Huyền1243
T

tanxuanc

Sơ cấp
21/4/14
6
1
0
bình phước

Dear All !
Khi mở file sẽ có một form Startup hiện ra, sau 5s sẽ tự thoát

Sau khi form thoát, trên Menu của Excel xuất hiện thêm một menu "Thu Chi Sổ Quỹ" nằm giữa menu Tools và Data. Menu Tools bị mờ hoàn toàn, khi thoát chương trình, nó sẽ trở về nguyên dạng. Bảng tính không có gì, chỉ một màu vàng duy nhất

Tất cả các lệnh đều năm trong menu "Thu Chi Sổ Quỹ" này

Để sử dụng, đầu tiên bạn phải khai báo thông tin về đơn vị để các dữ liệu về đơn vị sẽ cập nhật vào phiếu thu, phiếu chi, sổ quỹ. Bạn bấm nút Thông tin đơn vị sẽ có form Thông tin hiện ra. Bạn nhập thông tin của đơn vị mình rồi nhấn nút Cập Nhật để cập nhật

Tiếp đến bạn nhấn nút "Nhập Chứng Từ" để nhập các chứng từ thu chi theo ngày. Để nhập Tồn quỹ đầu kỳ, bạn nhập như một phiếu Thu bình thường với ngày là ngày trước của các chứng từ thu chi. Sau khi nhập xong nhấp nút "Ghi vào Data". Sau khi nhập hết các chứng từ, nhấp nút "Thoát Form".
Lưu ý : Khi nhấp nút "Ghi vào Data", chương trình sẽ hỏi bạn có muốn in ngay phiếu đang cập nhật không. Nếu muốn, nhấn Yes, không thì nhấn No.

Khi ở bước trên bạn nhấn No, bây giờ muốn in một phiếu thu chi nào đó, bạn vào menu, nhấp "In Phiếu" sẽ có mộp form cho bạn chọn. Chọn xong nhấn nút phía dưới để in phiếu

Nhấn nút "In Sổ Quỹ" để hiện form điền thông tin. Ghi xong nhấn nút "Thực Hiện"

Trong quá trình nhập liệu, nếu phát hiện sai, bạn vào menu nháp nút "Sửa Chúng Tư" se đưa bạn vào thẳng Sheet Data để bạn sửa trực tiếp trên Sheet nàc các bạn vui. Mọi thắc mắc, các bạn cứ để lại yêu cầu tại topic này, tôi sẽ giải đáp cụ thể
Lưu ý
1/ File viết trên Ex 2003
2/ File dùng macro nên phải vào Tools/Macro/Security ở mức Medium. Khi mở file nhấn nút giữa "Enable macro"

Excel 2007 thi sử dung file sổ quỹ và in phiếu thu chi(excel 2003) trên như thê nào?
tôi tải về và mở ra thì không thấy form startup xuất hiện mà chi thấy phần excel màu vàng, cũng không thấy menu " thu chi sỗ quỹ"
không thấy menu tool...
giúp tôi giải đáp sớm nhé?
Trân trọng

X

xuanthanh6910

Sơ cấp
31/12/13
20
13
0
Thủ Đức

Với Excel 2007 trở lên, các bạn vào Menu AddIn của Excel sẽ thấy MeNu Thu Chi Sổ Quỹ trong đó. Cách sử dụng, không có gì thay đổi
Thân mến

T

tanxuanc

Sơ cấp
21/4/14
6
1
0
bình phước

Với Excel 2007 trở lên, các bạn vào Menu AddIn của Excel sẽ thấy MeNu Thu Chi Sổ Quỹ trong đó. Cách sử dụng, không có gì thay đổi
Thân mến
vậy khi tai file Excel về lưu ổ đĩa C: hay D:?
tôi vao addin nhưng không thấy menu thu chi sổ quỹ như bạn nói

như bạn nói dùng macro nên phải vào Tools/Macro/Security ở mức Medium. Khi mở file nhấn nút giữa "Enable macro"nhưng Excel 2007 View/macro chi thấy (view macro/record macro) bị mờ và use relative relefencer(chọn)nhưng khong thấy có gi thay đổi?
Trân trọng

Sửa lần cuối:
D

Dang Ha Sam

Guest

Dear anh,
Trước hết cảm ơn anh về file gửi tặng.
Nhưng e muốn sửa chỗ Giám đốc thành Thủ trưởng đơn vị
Và Mẫu Phiếu thu và Phiếu chi theo Mẫu của Quyết định số 19/2006/QĐ-BTC ngày 30/03/2006 của Bộ tài chính.
Anh có thể chỉnh sửa và gửi vào mail của e giúp e được không ah: danghasam@gmail.com
E cảm ơn anh nhiều

T

talyqueson

Sơ cấp
22/4/14
17
0
0
39
bình dương

Chào sao em dwole về mà mở ra làm không được nó hiện ra bảng màu vàng và em tìm như anh chỉ dẫn không thấy chữ thu chi so quy anh giúp em với

T

talyqueson

Sơ cấp
22/4/14
17
0
0
39
bình dương

Anh ơi menu addln nó nằm ở đâu em tìm kg được em muốn khóc rồi đó anh có chương trình điều khiển từ xa kg giúp em với

X

xuanthanh6910

Sơ cấp
31/12/13
20
13
0
Thủ Đức

Lưu ý các bạn là MeNu AddIn nhé
Thân mến

L

LEQUYEN0301

Sơ cấp
2/10/10
45
0
6
36
HỒ CHÍ MINH

Bạn xuanthanh6910 cho mình hỏi là mình nhập dữ liệu vào -> bấm vào ghi vào datafrom chưa muốn in liền nên bấm "NO", nhưng khi muốn quay lại in phiếu đó mình vào "in phiếu" tìm thì không ra kết quả? chỉ thấy để phiếu chi chưa có thông tin nào.

X

xuanthanh6910

Sơ cấp
31/12/13
20
13
0
Thủ Đức

Bạn xuanthanh6910 cho mình hỏi là mình nhập dữ liệu vào -> bấm vào ghi vào datafrom chưa muốn in liền nên bấm "NO", nhưng khi muốn quay lại in phiếu đó mình vào "in phiếu" tìm thì không ra kết quả? chỉ thấy để phiếu chi chưa có thông tin nào.

Bạn phải chọn loại phiếu (T hay C) và số phiếu trước khi nhấn nút In
Thân mến

P

pncn

Guest
27/12/09
1
0
0
47
vietnam

Bạn có thể cho mình biết data được lưu ở đâu không? Mình thử nhập 1 phiếu, không biết ghi data ở đâu, khi in tồn lại ra toàn data cũ

X

xuanthanh6910

Sơ cấp
31/12/13
20
13
0
Thủ Đức

Bạn có thể cho mình biết data được lưu ở đâu không? Mình thử nhập 1 phiếu, không biết ghi data ở đâu, khi in tồn lại ra toàn data cũ

Bạn nhấn nút Sửa chứng từ trên menu Thu Chi sổ Quỹ nhé
Thân mến

• Like
Reactions: Loan Ng
L

lien.phan.3958

Guest

Cho em hoi dong so chung tu goc la kai gi ak. em moi ra truong, nhin chua hieu lam. em da tai ve duoc, nhung chua biet lam sao. em la trong cong ty thuong mại ve tem chống hàng giả, khi nao co hop dong moi lam, con binh thuong thi ko lam gi het. anh chi chi em lam voi ak. cong ty theo qd 48, mot minh em lam, ko ai chi het. cuu em

U

U S2 U

Guest
20/11/12
1
1
3
Hà Nội

@xuanthanh6910 ơi, sao mình làm đúng theo hướng dẫn của bạn, tất cả đều ổn. chỉ có chức năng xem tồn quỹ, khi mình search thì k ra k có dữ liệu gì trong bảng đó cả. B chỉ giùm mình với. thanks bạn nhiều!

• Like
Reactions: thanhleds1
T

tran.thanhthuy.156

Guest

Tks bạn nhiều. Mình đang rất cần cái này.

N

NguyenThanhLoanntt

Guest
23/4/14
24
2
3
Hải Phòng

Thank bạn nhiều cái nay dow về thế nào hả bạn chỉ giúp mình với

T

tran.thanhthuy.156

Guest

Mình đã chọn loại phiếu ( T hay C) và số phiếu trước khi in nhưng vẫn k được, mình kiểm tra lại phần sửa chứng từ, nhưng trong phần này vẫn k hiển thị nội dung mình đã kê khai là sao hả bạn????? giúp mình với. Tks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA