Hợp đồng mua bán hàng hóa

• Thread starter devilking206
  • Ngày gửi
D

devilking206

Sơ cấp
25/10/11
12
0
0
34
thiệu hóa thanh hóa
Các anh chị cho em hỏi 1 chút. Bên em có mua hàng của 1 công ty, 2 bên làm hợp đồng rồi, bên họ ký đóng dấu trước và chuyển sang bên em. Do hàng đã giao nhận xong và tiền cũng đã thanh toán nhưng khổ nỗi hợp đồng thì kế toán bên em làm mất ( bên em ko lưu và cũng chưa trả lại cho bên họ bản nào). Giờ em sang bên họ xin đóng dấu bản mới thì họ gây khó dễ. Họ lấy lý do là công ty đang trong quá trình thay đổi tên, đổi dấu và Sếp bên đó khó tính. Em cố gắng giải thích thì bên họ trả lời Hợp đồng bên em cần chứ giờ họ cũng ko cần nữa :wall: Giờ em phải làm sao ạ :026: Anh chị tư vấn giúp em

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hợp đồng mua bán hàng hóa

Các anh chị cho em hỏi 1 chút. Bên em có mua hàng của 1 công ty, 2 bên làm hợp đồng rồi, bên họ ký đóng dấu trước và chuyển sang bên em. Do hàng đã giao nhận xong và tiền cũng đã thanh toán nhưng khổ nỗi hợp đồng thì kế toán bên em làm mất ( bên em ko lưu và cũng chưa trả lại cho bên họ bản nào). Giờ em sang bên họ xin đóng dấu bản mới thì họ gây khó dễ. Họ lấy lý do là công ty đang trong quá trình thay đổi tên, đổi dấu và Sếp bên đó khó tính. Em cố gắng giải thích thì bên họ trả lời Hợp đồng bên em cần chứ giờ họ cũng ko cần nữa :wall: Giờ em phải làm sao ạ :026: Anh chị tư vấn giúp em
Giữa cty bạn và người bán đã hoàn thành việc giao hàng, xuất hoá đơn và trả tiền, coi như đã sòng phẳng với nhau có thể ko cần hợp đồng nữa, chỉ sợ trường hợp bạn giao tiền theo hợp đồng nhưng họ lại ko giao hàng thì cần cái để đòi họ (rút kinh nghiệm kế toán lưu trử chứng từ để tránh trường hợp mất mát rất phiền phức).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA