Cử nhân ngành Kế toán nên học cao học ngành nào thì tốt hơn ạ?

• Thread starter tan.tran.549436
  • Ngày gửi
T

tan.tran.549436

Guest
Chào các anh chị của diễn đàn a!
Em tốt nghiệp Cử nhân, ngành Kế toán và đã đi làm gần 1 năm rồi. Giờ em quyết định học cao học nhưng đang phân vân là nên học cao học ngành Tài chính ( gồm tài chính- ngân hàng và tài chính công) và ngành Kế toán. Em không biết là ngành nào nếu học sâu thì sẽ tốt và hỗ trợ cho công việc hơn? Các anh chị có kinh nghiệm gì chia sẽ giúp em ạ!
Cảm ơn anh chị rất nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HUYEN TRAN

Guest
Ðề: Cử nhân ngành Kế toán nên học cao học ngành nào thì tốt hơn ạ?

Chào các anh chị của diễn đàn a!
Em tốt nghiệp Cử nhân, ngành Kế toán và đã đi làm gần 1 năm rồi. Giờ em quyết định học cao học nhưng đang phân vân là nên học cao học ngành Tài chính ( gồm tài chính- ngân hàng và tài chính công) và ngành Kế toán. Em không biết là ngành nào nếu học sâu thì sẽ tốt và hỗ trợ cho công việc hơn? Các anh chị có kinh nghiệm gì chia sẽ giúp em ạ!
Cảm ơn anh chị rất nhiều!!!

Chào bạn,
Theo mình thì bạn nên học CH kế toán vì bạn đã học ĐH ngành này rồi, do đó chương trình CH sẽ giúp bạn có kiến thức sâu rộng hơn, hỗ trợ trực tiếp cho bạn trong công việc hiện tại & tương lai, bạn cũng có thể đi dạy ĐH sau khi tôt nghiệp CH nếu muốn hoặc xin vào các CTy lớn để làm việc.
Thân!

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Ðề: Cử nhân ngành Kế toán nên học cao học ngành nào thì tốt hơn ạ?

Còn tùy vào công việc mà bạn đang làm. Nếu làm đúng nghề (kế toán) thì học CH kế toán là hợp lý hơn cả.

• Like
Reactions: linh kyte
linh kyte

linh kyte

Guest
16/4/15
1
0
1
31
Mình cũng đang băn khoăn như chủ top. Mình ko làm kế toán mà làm nhà nước. có nên học tài chính công ko m.ng??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA