Hóa đơn GTGT dùng trong thu học phí

• Thread starter bichhattb
  • Ngày gửi
B

bichhattb

Guest
11/12/13
4
0
1
Hồ Chí Minh
Chào các anh chị!
Hiện tại cơ quan em đang sử dụng Hóa đơn GTGT để thu học phí của sinh viên bắt đầu từ ngày 01/4/2014. Các anh chị cho em hỏi cách hủy Hóa đơn GTGT thu học phí này có giống với Hóa đơn GTGT thông thường không ạ? Hóa đơn này em xuất ra không sai nhưng vì xuất Hóa đơn rồi mà sinh viên không đóng tiền nên bắt buộc phải hủy. Mong các anh chị giúp đỡ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
susu1012neu

susu1012neu

Trung cấp
7/6/08
147
9
18
39
Ha Noi
Ðề: Hóa đơn GTGT dùng trong thu học phí

Chào bạn,

Theo mình, hóa đơn GTGT đối với doanh thu (học phí) của các trường học xuất theo doanh thu trong kỳ. Trường hợp xuất hóa đơn nhưng sinh viên chưa nộp học phí thì doanh thu của bạn vẫn bằng tổng học phí phải thu được trong kỳ, số tiền sinh viên chưa nộp sẽ ghi nhận khoản phải thu. Trường hợp sinh viên nộp trước học phí ghi nhận khoản tiền ứng trước và bù trừ dần với doanh thu ghi nhận các kỳ sau.

B

bichhattb

Guest
11/12/13
4
0
1
Hồ Chí Minh

Cảm ơn susu1012neu!
Cơ quan của em xuất Hóa đơn cho từng sinh viên chứ không xuất theo học kỳ. Sinh viên này mới đầu nói là đóng học phí, nhưng sau đó lại nói là chỉ vô hỏi thôi chứ không đóng. Và sinh viên này xin chuyển từ hệ Cao đẳng xuống hệ Trung cấp nghề nên mức tiền đóng học phí sẽ khác. Hóa đơn này em đã in ra rồi nên bây giờ không biết hủy thế nào

susu1012neu

susu1012neu

Trung cấp
7/6/08
147
9
18
39
Ha Noi

Theo anh, do bên em vẫn chưa kê khai, nên nếu cần xuất hóa đơn mới thì em xuất hóa đơn mới theo mức học phí hệ Trung cấp. Hóa đơn cũ cần xóa bỏ em kẹp kèm cho anh biên bản ghi nhận tại sao lại xóa bỏ hóa đơn này để sau này giải trình với cơ quan chức năng. Em cũng không phải lo nhiều do mình chưa khai thuế thì đơn giản thôi.

B

bichhattb

Guest
11/12/13
4
0
1
Hồ Chí Minh

Dạ! Em cảm ơn anh nhiều ^_^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA