Hợp đồng mua xe máy chưa có chữ ký tươi

• Thread starter Dieuhuongkt
  • Ngày gửi
D

Dieuhuongkt

Trung cấp
26/1/13
50
4
8
Ha noi
Em chào anh chị ah! Công ty em đang mua 1 xe máy làm TSCĐ. Họ có đưa ra hợp đồng đã có dấu đỏ, dấu chức danh của " phó tổng giám đốc" nhưng chưa có chữ ký tươi. Như vậy có hợp lệ không ah? và phó tổng ký thì có cần giấy ủy quyền ký thay không ah? Mong mọi người giúp đỡ em với ah. Em cảm ơn ah!

Khóa học Quản trị dòng tiền
susu1012neu

susu1012neu

Trung cấp
7/6/08
147
9
18
39
Ha Noi
Ðề: Hợp đồng mua xe máy chưa có chữ ký tươi

Không ai trả lời em nó nhỉ,

Anh trả lời vậy, hợp đồng như trên là chưa có hiệu lực. Em cần hợp đồng có đầy đủ ký dấu, chữ ký phải là của người có đầy đủ thẩm quyền ký loại hợp đồng này theo phân công trách nhiệm của nhà cung cấp của em. Muốn biết người ký có đủ thẩm quyền ký không thì em phải hỏi bên nhà cung cấp, có thể yêu cầu họ chứng minh tùy từng trường hợp.

D

Dieuhuongkt

Trung cấp
26/1/13
50
4
8
Ha noi

Không ai trả lời em nó nhỉ,

Anh trả lời vậy, hợp đồng như trên là chưa có hiệu lực. Em cần hợp đồng có đầy đủ ký dấu, chữ ký phải là của người có đầy đủ thẩm quyền ký loại hợp đồng này theo phân công trách nhiệm của nhà cung cấp của em. Muốn biết người ký có đủ thẩm quyền ký không thì em phải hỏi bên nhà cung cấp, có thể yêu cầu họ chứng minh tùy từng trường hợp.
Em cảm ơn anh ah! :)

K

kohan

Guest
31/8/12
3
0
1
ha noi
kohanvn.com

Đúng rồi, hợp đồng chưa có chữ ký tươi thì hợp đồng đó chưa có hiệu lực.

Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn

Em chào anh chị ah! Công ty em đang mua 1 xe máy làm TSCĐ. Họ có đưa ra hợp đồng đã có dấu đỏ, dấu chức danh của " phó tổng giám đốc" nhưng chưa có chữ ký tươi. Như vậy có hợp lệ không ah? và phó tổng ký thì có cần giấy ủy quyền ký thay không ah? Mong mọi người giúp đỡ em với ah. Em cảm ơn ah!
Thông thường 1 số hợp đồng được ký trước và chữ ký chỉ là photo như hợp đồng với bên viễn thông, bảo hiểm... Nói về lý bạn là người mua hoàn toàn có thể đòi hợp đồng có chữ ký tươi của bên bán, quyền lợi mà
_ Tuy nhiên với tscđ là xe máy thì theo quan điểm cá nhân của mình thì ko cần chữ ký tươi, chữ ký bản photo dấu đỏ là đc. Quan điểm cá nhân nhé

_ Còn người ký là ai: Là người đại diện pháp luật hoặc người đc ủy quyề. Nếu bạn để ý thì trên hợp đồng sẽ có mục ghi: Theo giấy ủy quyền số... Nếu là phó giám đốc ký

L

luattrantran

Guest
10/5/14
3
0
0
34
hà nội
trantran.com.vn

em cũng đang gặp phải vấn đề như thế, không biết phải giải quyết như thế nào ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA