Thủ tục phát hành hóa đơn cho công ty đã hoạt động từ 2012

• Thread starter tttlovedth
  • Ngày gửi
T

tttlovedth

Sơ cấp
29/5/10
8
0
0
37
ninh binh
Chào cả nhà. Em có một vấn đề hỏi thế này ạ. Em có thành lập công ty từ 2012 nhưng chưa phát hành hóa đơn lần nào, báo cáo thuế hằng tháng vẫn đầy đủ ạ. Bây giờ em muốn phát hành hóa đơn thì cần phải làm những thủ tục gì ạ có vướng mắc gì vào thông tư mới không ạ. Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hunglinhphong

Trung cấp
26/1/08
107
13
18
38
TP.HCM
Ðề: Thủ tục phát hành hóa đơn cho công ty đã hoạt động từ 2012

Chào cả nhà. Em có một vấn đề hỏi thế này ạ. Em có thành lập công ty từ 2012 nhưng chưa phát hành hóa đơn lần nào, báo cáo thuế hằng tháng vẫn đầy đủ ạ. Bây giờ em muốn phát hành hóa đơn thì cần phải làm những thủ tục gì ạ có vướng mắc gì vào thông tư mới không ạ. Em xin cảm ơn

Bạn lập thông báo phát hành hoá đơn trong HTKK 3.2.3 kèm theo hoá đơn mẫu nộp cơ quan thuế, khi nào có kết quả chấp nhận cho phát hành hoá đơn của cơ quan thuế thì bắt đầu xuất hoá đơn bán hàng bình thường.

T

tdvietnam

Guest
18/4/14
4
0
0
hà nội

Công ty bạn đã nộp biểu mẫu 06 cho cơ quan thuế chưa? Nếu chưa nộp thì chỉ dùng được hóa đơn trực tiếp thôi.

T

tttlovedth

Sơ cấp
29/5/10
8
0
0
37
ninh binh

Công ty bạn đã nộp biểu mẫu 06 cho cơ quan thuế chưa? Nếu chưa nộp thì chỉ dùng được hóa đơn trực tiếp thôi.

Cái đó em nộp ngay khi đăng ký thành lập công ty xong cụ ạ.

T

Trangktbd

Guest
10/3/14
3
0
0
binh duong

Cho mình hỏi là công ty mình thành lập tháng 04/2014 giờ đi đặt in hóa đơn mà bên in yêu cầu phải có xác nhận của cơ quan thuế. Cơ quan thuế xuống xác minh công ty mình yêu cầu phải có hóa đơn mua tài sản trị giá 1 tỷ đồng mới đồng ý xác nhận cho in hóa đơn GTGT. Các cơ quan thuế khác có bắt buộc như vậy không và có thông tư nào hướng dẫn không ạ ? Mong các bạn chỉ giúp.

T

tdvietnam

Guest
18/4/14
4
0
0
hà nội

Cho mình hỏi là công ty mình thành lập tháng 04/2014 giờ đi đặt in hóa đơn mà bên in yêu cầu phải có xác nhận của cơ quan thuế. Cơ quan thuế xuống xác minh công ty mình yêu cầu phải có hóa đơn mua tài sản trị giá 1 tỷ đồng mới đồng ý xác nhận cho in hóa đơn GTGT. Các cơ quan thuế khác có bắt buộc như vậy không và có thông tư nào hướng dẫn không ạ ? Mong các bạn chỉ giúp.

Quy định trong thông tư 219/2013/TT-BTC bạn ạ. Công ty mình cũng vừa thành lập xong, đọc cái 219 xong cũng chẳng buồn đi làm thủ tục in hóa đơn nữa vì lấy đâu ra hóa đơn chứng minh mua tài sản cố định, máy móc thiết bị > 1tỷ bây giờ.

T

Trangktbd

Guest
10/3/14
3
0
0
binh duong

Quy định trong thông tư 219/2013/TT-BTC bạn ạ. Công ty mình cũng vừa thành lập xong, đọc cái 219 xong cũng chẳng buồn đi làm thủ tục in hóa đơn nữa vì lấy đâu ra hóa đơn chứng minh mua tài sản cố định, máy móc thiết bị > 1tỷ bây giờ.
Minh cũng đang rối lắm đây, đọc TT 219 rồi mà không biết các chi cục thuế khác có cho gia hạn cái này hay không chứ công ty mới thành lập, mà là công ty tư vấn xây dựng nữa chứ lấy đâu hóa đơn >1tỷ, mà mình đã có hợp đồng chuẩn bị xuất hóa đơn cho KH rồi mới khổ chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA