Khai thuế gtgt theo quý

• Thread starter quocviet200425
  • Ngày gửi
Q

quocviet200425

Trung cấp
19/11/13
139
1
0
38
biên hoà, đồng nai
Mọi người cho e hỏi với, công ty em đủ điều kiện đế khai thuế gtgt theo quý mà trong năm 2014 e khai hết tháng rùi, giờ e phải lầm sao ah?? giúp e với

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương
Ðề: Khai thuế gtgt theo quý

Mọi người cho e hỏi với, công ty em đủ điều kiện đế khai thuế gtgt theo quý mà trong năm 2014 e khai hết tháng rùi, giờ e phải lầm sao ah?? giúp e với
Cái ngày đáng lẽ ra công ty bạn phải làm cái thông báo xin được khai theo tháng gửi lên thuế trước ngày 20/08/2013 thì thuế mới chấp nhận những tờ khai thuế mà bạn đã gửi. Nhưng chắc bạn ko nắm cái này nên quên ko gửi thông báo đó đúng ko. MÌnh lúc trước cũng quên nhưng may phát hiện sớm hơn bạn. Mình tìm được cái văn bản 6213-CT-CT-TTHT lên trình bày thì thuế chấp nhận.( CHi cục thuế quận Bình Thạnh). Mình ko biết gửi file văn bản lên nên bạn lên google seach nha.

Q

quocviet200425

Trung cấp
19/11/13
139
1
0
38
biên hoà, đồng nai

Bạn cho mình hỏi nha, mình mới lên hhoir cq thuế xong ho bảo mình làm thông báo kê khai theo tháng là xong?? mà mình wen mất hỏi vậy những tháng trước mình làm thuế gtgt theo tháng có được chấp nhận không nhỉ??

ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương

Nếu thuế đã chấp nhận thông báo thì người ta sẽ chấp nhận những tờ khai đó của bạn.
Bạn cho mình hỏi nha, mình mới lên hhoir cq thuế xong ho bảo mình làm thông báo kê khai theo tháng là xong?? mà mình wen mất hỏi vậy những tháng trước mình làm thuế gtgt theo tháng có được chấp nhận không nhỉ??

L

lamxunghn

Sơ cấp
29/7/08
22
1
1
45
Ha noi

Cho mình hỏi là trong sổ phụ ngân hàng trả cho mình hàng tháng có các hoá đơn thu phí dịch vụ ngân hàng nhưng toàn in bản copy hoặc liên lưu thì có được kê khai khấu trừ thuế GTGT ko nhỉ. Ai biết trả lời giùm nhé!

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình

Cho mình hỏi là trong sổ phụ ngân hàng trả cho mình hàng tháng có các hoá đơn thu phí dịch vụ ngân hàng nhưng toàn in bản copy hoặc liên lưu thì có được kê khai khấu trừ thuế GTGT ko nhỉ. Ai biết trả lời giùm nhé!
Theo mình là được đó bạn.

T

trieuthanh.tam

Guest

Mấy bạn cho mình hỏi:cục thuế gửi thông báo cho cq mình: BDHBXT được phép kê khai tổng hợp doanh số bán lẻ, k phải kê khai chi tiết theo từng hóa đơn trên các phụ lục kèm theo tờ khai thuế gtgt? mình mới vô làm nên k hiểu,các bạn có thể giải thíh giúp mình với.

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh

khong được nhé bạn
theo chuẩn mực kế toán và kê khai
hoá đơn GTGT đâu mà bạn kê khai thuế GTGT
căn cứ sở phụ ngân hàng đâu được xem là hoá đơn GTGT
thân.

L

lamxunghn

Sơ cấp
29/7/08
22
1
1
45
Ha noi

khong được nhé bạn
theo chuẩn mực kế toán và kê khai
hoá đơn GTGT đâu mà bạn kê khai thuế GTGT
căn cứ sở phụ ngân hàng đâu được xem là hoá đơn GTGT
thân.
Bạn ơi nhưng các biên lai thu phí đó đề là: hoá đơn giá trị gia tăng (phiếu thu phí dịch vụ ngân hàng) mà. Chỉ có điều ngân hàng toàn in cho mình liên lưu hoặc copy thôi nên mình mới lăn tăn ạ.

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh

Bạn ơi nhưng các biên lai thu phí đó đề là: hoá đơn giá trị gia tăng (phiếu thu phí dịch vụ ngân hàng) mà. Chỉ có điều ngân hàng toàn in cho mình liên lưu hoặc copy thôi nên mình mới lăn tăn ạ.

vậy thì không được thôi bạn ơi.