Mẫu biểu sổ sách kế toán

• Thread starter nmh_phocu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
Help me!
Đọc trên cái 48/2006/QĐ-BTC thấy có danh mục sổ kế toán áp dụng cho các hình thức kế toán, bởi lười đánh máy nên xin các cao thủ chỉ cho chỗ lấy mấy cái sổ kế toán theo danh mục này cái; xin đa tạ đa tạ..... thành tấn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
Báo cáo các anh, em xem rồi, có 51 người đã đọc mục này nhưng chà có ai giúp cả, không biết trong số 51 người này có mod miếc gì không mà chả thấy giúp. Nguyễn Tú Anh không biết đọc chưa, Mina không biết đọc chưa, rồi .... đã đọc chưa. Nếu thực sự đọc rồi thì Gã sẹo bàn thế này nhé, mỗi người góp một tay vào đi, xây dựng lên một hệ thống để các dân kế toán lười như tôi có cái mà bấu víu

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Chào bạn,
Nghe có người nhắc đến mình nhảy mũi nên phải vào xem thử. Nếu bạn muốn thì mình các bạn hãy dành thời gian giống như bạn nói là mỗi người đóng góp. Bạn là người tiên phong trước đi rồi mọi người sẽ cùng làm theo....
Vậy bạn nhé!

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Bạn hãy vào www.giaiphapexcel.com. Có mấy phần mềm K.toán ( cả sổ sách) mà tải về sài thoải mái.

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
MINA nói:
Chào bạn,
Nghe có người nhắc đến mình nhảy mũi nên phải vào xem thử. Nếu bạn muốn thì mình các bạn hãy dành thời gian giống như bạn nói là mỗi người đóng góp. Bạn là người tiên phong trước đi rồi mọi người sẽ cùng làm theo....
Vậy bạn nhé!
Dạ, Gã sẹo vừa sưu tầm xin gửi :

Đính kèm

• Mau so sach.rar
    180.2 KB · Lượt xem: 4,193
N

ngoc_gem

Guest
5/5/06
6
0
0
TPHCM
mình xem file mẫu sổ sách của bạn rồi, cám ơn các bạn, nhưng mình đang có mấy bài tập kế toán tài chính phải ghi vào các sổ theo hình thức nhật ký chứng từ, bạn nào có các hình thức sổ đó cho mình với, thanks a lot!

G

Genius

Guest
21/1/07
31
0
0
Bắc Ninh
Các anh chị ơi! em cũng đang định tìm kiếm mẫu sổ sách theo Quyết định 48/2006/QĐ-BTC. Vào kiếm thử xem có đề tài này chưa, có rồi! "Gã sẹo" cho cái mẫu theo quyết định 1177 ngày 23/12/1996. Vậy sổ sách không thay đổi à? Nếu không thay đổi thì làm ơn cho em hỏi mẫu sổ sách của Quyết định 48/2006/QĐ-BTC có khác với Quyết định 15/2006/QĐ-BTC không? Nếu không khác thì Bác nào cũng có nhu cầu như em thì gửi mail cho em theo địa chỉ: cam.accountancy@yahoo.com.vn Em sẽ gửi mẫu cho, hơi bị đầy đủ và đẹp đấy (căn chỉnh khổ giấy hết rồi). Tải về là sài luôn, tiện cho ai muốn thiết kế file kế toán "không phải tạo mẫu sổ"! hi hi hi!!!

Sửa lần cuối:
H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Xin gửi các bạn mẫu biểu kế toán theo QĐ/15- BTC. Ai có nhu cầu thì down về nhé!:wall: :wall: :wall:

Sửa lần cuối:
cam.accountancy

cam.accountancy

Trái chua!
21/1/07
62
0
6
Search!
Yeah! trưa kịp gửi cho mọi người thì Hoangvn79 đã gửi rồi. Mẫu cũng giống của mình, vậy thì mình khỏi phải gửi nữa. Mọi người hãy tải file của Hoangvn79 về nhé!

*****winer

*****winer

Bushido
còn mình lại là "chứng từ ghi sổ " thế mới chết chứ, ko biết có thành viên nào trong gia đình kế toán cho mìh mượn copy xong trả liền

P

prettytiger

Guest
23/1/07
4
0
0
Hanoi
Các nhà thông thái ơi cho mình hỏi một tí, toàn thấy mọi người nói chuyện về doanh nghiệp mà không thấy có thông tin gì về VPDD nhỉ? Vậy văn phòng đại diện thì sổ sách kế toán sẽ làm theo cách nào là hiệu quả nhất? Vì chỉ toàn chi thôi chứ không có thu, bạn nào có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp mình với nhé. Nhất là các mẫu biểu nếu ai có thì cho mình xin...Gia đình xin cảm ơn.

S

smarthome

Guest
26/2/07
21
0
0
Ha Noi
www.nha-dep.biz
Mình cũng rất cần mẫu sổ theo hình thức NKC nhưng làm sao vậy Mình không thể down được về (down về không mở được). Bạn nào có thể gửi giúp mình qua Mail: liennt@nha-dep.biz

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Các nhà thông thái ơi cho mình hỏi một tí, toàn thấy mọi người nói chuyện về doanh nghiệp mà không thấy có thông tin gì về VPDD nhỉ? Vậy văn phòng đại diện thì sổ sách kế toán sẽ làm theo cách nào là hiệu quả nhất? Vì chỉ toàn chi thôi chứ không có thu, bạn nào có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp mình với nhé. Nhất là các mẫu biểu nếu ai có thì cho mình xin...Gia đình xin cảm ơn.

Không thu lấy gì mà chi? Ít ra cũng thu từ phía công ty gửi ra chứ.
Nếu chỉ như thế thì chỉ cần quyển sổ quĩ. Mỗi khoản chi ra phải có phiếu chi và chứng từ hợp lệ kèm theo.

Trịnh Văn Thập

Trịnh Văn Thập

Guest
15/3/07
121
1
0
39
Móng Cái - Quảng Ninh
bạn vào QD 48 ròi mà sao không tải luôn ỏ đó về?

P

prettytiger

Guest
23/1/07
4
0
0
Hanoi
Bác Tungson ơi, xin lỗi bác em dùng từ không chuẩn là "không thu, chỉ chi thôi" vì em không phải dân kế toán, đang tập làm kế toán thôi. Nên tìm thấy trang web này như vớ được vàng vậy. Đến như quyển sổ quỹ phải thiết kế ra sao em cũng chưa định hình được. Còn chứng từ hợp lệ thì ví dụ như mua chè nước, chổi quét, đồ ăn ..vv. cho văn phòng thì đôi khi chả có hóa đơn hay chỉ là hóa đơn bán lẻ của những cửa hàng tạp hóa thôi như vậy có được coi là hợp lệ hay không? Rồi những khoản lặt vặt như vậy mà không có hóa đơn thì em phải làm sao hả bác?

H

HaNhim

Guest
17/4/07
59
0
0
HaNoi
ai có thể trả lời cho mình có mấy hình thức ghi sổ không? trả lời chi tiết càng tốt.vì mình mới làm nên mình chẳng biết gì cả.giúp mình với.

S

smarthome

Guest
26/2/07
21
0
0
Ha Noi
www.nha-dep.biz
Có 04 hình thức ghi sổ bạn àh:
1) NKC
2) NK Sổ cái
3) Chứng từ ghi sổ
4) NK Chứng từ
Tùy theo từng loại hình DN mà áp dụng hình thức nào sao cho phù hợp nhất.
Chúc bạn thành công!

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Còn chứng từ hợp lệ thì ví dụ như mua chè nước, chổi quét, đồ ăn ..vv. cho văn phòng thì đôi khi chả có hóa đơn hay chỉ là hóa đơn bán lẻ của những cửa hàng tạp hóa thôi như vậy có được coi là hợp lệ hay không? Rồi những khoản lặt vặt như vậy mà không có hóa đơn thì em phải làm sao hả bác?

Nếu người bán có hóa đơn bán lẻ thì lấy kém theo Pchi, nếu người bán không có HĐ bán lẻ thì lLàm phiếu chi, yêu cầu người nhận tiền ký tên.
Mẫu sổ quĩ hiện tại mình không có file excel, bạn nào có giúp cho bạn này đi.

P

prettytiger

Guest
23/1/07
4
0
0
Hanoi
Nếu người bán có hóa đơn bán lẻ thì lấy kém theo Pchi, nếu người bán không có HĐ bán lẻ thì lLàm phiếu chi, yêu cầu người nhận tiền ký tên.
Mẫu sổ quĩ hiện tại mình không có file excel, bạn nào có giúp cho bạn này đi.
Cảm ơn Tungson đã giải thích giúp. Mình cũng còn nhiều thắc mắc quá do mới va chạm đến vấn đề này nên mọi người có thấy hỏi nhiều quá cũng cố gắng giúp với nhé vì mình không muốn mắc lỗi khi làm việc thôi. Còn một số khoản khác như sếp thỉnh thoảng lấy tiền mặt nhưng lại không ký giấy, rồi các chi phí cho nhà sếp được công ty trả như điện, điện thoại, giường tủ..vv (trang bị mới từ đầu mà) thì có được tính vào chi phí của văn phòng không? Rồi như các khoản mà VPDD mua bán (cả khoản lớn lẫn khoản bé) thì có cần hóa đơn VAT không? Bên thuế họ có kiểm tra và đòi mình bắt buộc phải có hóa đơn đỏ cho mọi chi phí này không? Mình hỏi câu này vì theo như đọc một số topic của mọi người thì mình nhận thức lờ mờ rằng có sự khác nhau giữa sổ sách kế toán của VPDD và Công ty thì phải. Với VPDD thì chỉ có duy nhất thuế TNCN thôi, vậy bên Thuế có quyền kiểm tra toàn bộ hóa đơn chi ra của mình hàng ngày hay không? Đặc biệt là quản lý sổ sách VPDD thế nào cho hợp lý nhất thì ai có kinh nghiệm làm ơn trả lời giúp mình nhé. Mong nhận được nhiều đóng góp của mọi người. Thanks.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA