Xử lý hóa đơn

• Thread starter longtd1977
  • Ngày gửi
L

longtd1977

Guest
11/4/14
4
0
0
Hà Nội
Nhờ các bác giúp với?
Hiện bên công ty em đang ký hợp đồng mua đất để san lấp với giá trị khoảng 5tỷ, nhưng bên bán không có hóa đơn (tức là họ không có chức năng xuất HĐ) vậy các bác cho em hỏi mình phải xử lý vụ này ntn? hay là ký tiếp với một thằng khác để lấy HĐ ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Xử lý hóa đơn

Nhờ các bác giúp với?
Hiện bên công ty em đang ký hợp đồng mua đất để san lấp với giá trị khoảng 5tỷ, nhưng bên bán không có hóa đơn (tức là họ không có chức năng xuất HĐ) vậy các bác cho em hỏi mình phải xử lý vụ này ntn? hay là ký tiếp với một thằng khác để lấy HĐ ah?

Theo mình bạn làm hợp đồng mua đất khi san lấp xong căn cứ vào khối lượng thưc tế làm thanh lý HĐ rồi mang HĐ, TL, chứng minh thư người bán ra thuế mua HĐ ( Chú ý thuế không căn cứ vào giá đất trong HĐ mà căn cứ vào giá đất địa phương để tính )

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Theo mình bạn làm hợp đồng mua đất khi san lấp xong căn cứ vào khối lượng thưc tế làm thanh lý HĐ rồi mang HĐ, TL, chứng minh thư người bán ra thuế mua HĐ ( Chú ý thuế không căn cứ vào giá đất trong HĐ mà căn cứ vào giá đất địa phương để tính )
Người bán là cá nhân ko kinh doanh có dc đi mua HĐ ko bác

Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn

Người bán là cá nhân ko kinh doanh có dc đi mua HĐ ko bác
Tất lẽ dĩ ngẫu là được.

Tư vấn thuế tại HCM sao lại hỏi câu đó nhể :045:

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Tất lẽ dĩ ngẫu là được.

Tư vấn thuế tại HCM sao lại hỏi câu đó nhể :045:
ôi tớ ko biết thì tớ hỏi? ko lẽ ko dc :D

P

phamthiminhthu123

Guest

Mọi người ơi jup với mới vừa rồi mình nộp tờ khai sử dụng hđ mà mình làm bị thiếu mất 1 hóa đơn bị sai jo phải làm sao đây hix

V

Vân Nguyễn

Guest

Mọi người ơi jup với mới vừa rồi mình nộp tờ khai sử dụng hđ mà mình làm bị thiếu mất 1 hóa đơn bị sai jo phải làm sao đây hix

Bị mất một hóa đơn hay là sai một số trên Báo cáo sử dụng hóa đơn, nếu làm sai thì bạn làm lại báo cáo mới và gửi lại nha, nay vẫn còn hạn.

L

longtd1977

Guest
11/4/14
4
0
0
Hà Nội

@meomuop8787, mình cũng ở hn, thế bạn cho mình đc cty bạn mình qua đấy làm việc nhé?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA