Định khoản kế toán

• Thread starter thanhlan
  • Ngày gửi
T

thanhlan

Cao cấp
29/9/06
244
3
18
Tp. Hồ Chí Minh
Chào tất cả thành viên WKT
Vừa rồi mình có gửi bài mới, không hiểu sao bài mình bị xóa. Giờ cho mình hỏi lại, mong các bạn giúp mình nha.
Công ty mình bán hàng xuất khẩu, Cty mình có mua thùng carton và palett gỗ để đóng hàng xuất khẩu. Vậy cho mình hỏi mình định khoản vào 152 hay 153.
Mình chân thành cảm ơn tất cả.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hienxb

Trung cấp
8/12/06
64
0
6
TPHCM
Bạn đưa vào 152 đi. bạn mua thùng phục vụ cho việc đóng hàng thì đưa vào nguyên vật liệu. thân!

M

Mayxanh

Guest
20/9/06
4
2
0
Sai Gon
Khi thành phẩm đã hoàn tất , mua thùng carton và palet để làm bao bì đóng hàng thì sẽ đưa vào chi phi bán hàng nha bạn 641

tuonglai

tuonglai

Guest
8/6/04
15
0
0
Theo mình thì đúng như vậy công ty bạn mua để đóng gói hàng xuất khẩu, sẽ cho vào chi phí bán hàng xk TK 641

T

trần hải yến

Guest
11/9/06
16
0
0
41
Hà Nội
Em cũng có bài muốn nhờ anh chị giải giùm: Cty em ký hợp đồng với một tổ chức Phi Chính Phủ Pháp. Trong hợp đồng ghi rõ " cty em là người thực hiện các dự án nhân đạo tại việt nam cho họ, họ trả cho bên em các chi phí liên quan đến dự án, và công mỗi ngày đi công tác là 200.000đ/người". Các nguyên vật liệu và thuê người thực hiện dự án cho họ thì họ sẽ trả chuyển tiền cho bên em qua tài khoản của Công ty. Bên em sẽ thanh toán các khoản đó cho họ. Cuối tháng cty em chỉ cần tổng hợp và gửi cho họ. Bên em ko phải xuất hóa đơn hay giấy tờ gì khác ngoài bảng tổng hợp chi phí và các hóa đơn của dự án gửi sang cho họ.
Như vậy, em phải hạch toán khoản thu hộ, chi hộ này như thế nào? và bên em có phải đóng thuế GTGT khoản họ trả "200.000đ/ngày/người" không?
Giúp em nhanh nhé, em cảm ơn cả nhà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA