Lương trả theo Lợi nhuận kinh doanh có được tính vào chi phí hợp lý

• Thread starter hanglinh05
  • Ngày gửi
H

hanglinh05

Sơ cấp
29/3/09
24
0
1
Hà Nội
Chào anh chị, nhờ anh chị tư vấn giúp e, công ty e trong hợp đồng ký kết với nhân viên kinh doanh có điều khoản ngoài lương cố định hàng tháng có trả lợi nhuận kinh doanh cho nv kd khi bán được hàng. Vậy cho e hỏi khoản tiền lợi nhuận kinh doanh trả cho nhân viên kd có được tính vào chi phí hợp lý ko, mong anh chị nào biết giải đáp giúp e, em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vitbauchanhche

Trung cấp
7/4/08
91
1
8
50
TP. HCM
Ðề: Lợi nhuận kinh doanh có được tính vào chi phí hợp lý

Mình nghĩ khoản lợi nhuận kinh doanh mà bạn nói thực chất là khoản lương theo doanh số, bán nhiều thì được chia hoa hồng nhiều, bán ít thì được chia hoa hồng ít, vì vậy bạn nên làm phụ lục điều chỉnh lại nội dung này của hợp đồng (đổi lợi nhuận kinh doanh thành lương theo doanh số). Khoản lương theo doanh số này sẽ được tính vào chi phí hợp lý hợp lệ nếu bạn có thể hiện khoản lương này trong hợp đồng lao động hoặc quy chế của công ty.

H

hanglinh05

Sơ cấp
29/3/09
24
0
1
Hà Nội
Ðề: Lợi nhuận kinh doanh có được tính vào chi phí hợp lý

Cám ơn vitbauchanhche, cty mình trên hợp đồng có trả lương cố định hàng tháng cho nhân viên kd, theo bạn gợi ý vậy (đổi lợi nhuận kinh doanh thành lương theo doanh số) là phần tăng thêm thu nhập khi bán được hàng phải ko bạn, và mức lương cố định + lương theo doanh số bạn hàng đều được tính vào chi phí hợp lệ chứ, mong bạn giải đáp, tks.

V

vitbauchanhche

Trung cấp
7/4/08
91
1
8
50
TP. HCM
Ðề: Lương trả theo Lợi nhuận kinh doanh có được tính vào chi phí hợp lý

Lương theo doanh số đúng là phần thu nhập tăng thêm khi bán được hàng, nó được tính theo tỷ lệ % trên doanh số hàng bán được. Và phần lương này được tính vào chi phí hợp lý hợp lệ, nhưng bạn phải nhớ thể hiện khoản lương này trên hợp đồng lao động hoặc quy chế của công ty nha bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA