Kiến thức tin học!

• Thread starter Hoài Thơm
  • Ngày gửi
H

Hoài Thơm

Guest
anh chị ơi ! Chỉ giùm em, internet em đã cài đặt trang chủ, cài đặt màn hình destop nhưng sao mỗi khi tắt máy khởi động lại thì thi trang chủ lại trở về ban đầu và nền destop cũng vậy.
Làm sao mỗi khi em khởi động lại máy em lại phải cài đặt lại máy.Nhờ anh chị chỉ giáo gìum e ạ
:wall: :boldred:

Nghĩ đời lắm lúc không bằng mộng
Tiếc mộng bao nhiêu dễ chán đời

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meobattu

Guest
2/1/07
21
0
0
41
Biên Hòa
www.thehevang.com
chào bạn!
mình có thể biết thêm vài thông tin về máy tính của bạn ko? máy gì? sử dụng hệ điều hành gi? mà hình nền cài đặt ở desktop là file gì ? (.bmp, .gif, hay . jpg, .jpeg, ....) trang chủ cài đặt lên, bạn cài đặt như thế nào ???

H

Hoài Thơm

Guest
Cảm ơn bạn đã quan tâm.Máy tính sử dung hệ điều hành Window 98, hình nền cài đặt destop bất kỳ hình gì, nhưng sau khi khởi động lại máy là mình fải cài đặt lại.
Còn trang chủ mình cài đặt là goolge, khi khởi động intenet có một trang web, luôn hiện lên và mình đổi trang chủ của mình là goolge trong suốt quá trình sử dụng.Mình vào tools ->internet options...chọn trang chủ
nhưng trang chủ chỉ sử dụng trong suốt thời gian máy đang khởi động nhung khi tắt máy và khởi động lại là trang chủ mình cài lại bị thay bởi trang khác.
chĩ giáo giùm

N

null^^

Trung cấp
14/9/06
113
0
16
36
Doi. can' - 3 din`h.- HN
web thì ko bít...
còn desktop,,, khi bạn chọn xong nhớ ấn appy nhé...ko thì coi như mất luôn đó...

tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
Uh!
Cậu thử xem ha!
Cậu vào tools,interneto...,vào advanced,phần Underline links nháy chọn Always. Đây không phải là diễn đàn tin học mà. Có thác mắc về tin học cậu vào trang http://quantrimang.com/ này thử coi!
Chúc bạn vui!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA