Tiền học phí có được tính vào chi phí hợp lý?

• Thread starter nguyennam_ht07
  • Ngày gửi
N

nguyennam_ht07

Sơ cấp
24/8/07
40
0
0
Hà Tây
Công ty mình có chế độ cho nhân viên đi học nâng cao trình độ. Chỉ cần có phiếu thu, hoặc hóa đơn và chứng chỉ, bằng cấp thì sẽ được cty chi trả. Hiện tại có một trường hợp đi học cao học, bạn ấy chỉ chuyển cho mình phiếu thu và hiện tại chưa có bằng nên chưa được thanh toán tiền. Nhưng mình muốn hỏi mọi người là những khoản tiền mà cty mình chi trả đó có được tính vào chi phí hợp lý ko? Mong mọi người tư vấn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thanhsg

Guest
26/8/12
95
1
0
Tphcm
Ðề: Tiền học phí có được tính vào chi phí hợp lý?

Có hóa đơn chứng từ mới được trừ. Và học chuyên môn phải phù hợp với công việc đang làm thì sẽ được trừ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh

Công ty mình có chế độ cho nhân viên đi học nâng cao trình độ. Chỉ cần có phiếu thu, hoặc hóa đơn và chứng chỉ, bằng cấp thì sẽ được cty chi trả. Hiện tại có một trường hợp đi học cao học, bạn ấy chỉ chuyển cho mình phiếu thu và hiện tại chưa có bằng nên chưa được thanh toán tiền. Nhưng mình muốn hỏi mọi người là những khoản tiền mà cty mình chi trả đó có được tính vào chi phí hợp lý ko? Mong mọi người tư vấn!

Những khoản này được tính chi phí hợp lý khi: trong HĐLĐ hoặc QĐ nội bộ có ghi việc học nâng cao trình độ của người LĐ do yêu cầu công việc được C.ty chi trã .. và có QĐ cử đi học do GĐ C.ty ký. Không cần đợi đến khi có bằng mới chi có chứng từ đến đâu chi đến đó vì trong QĐ sẽ nói đến việc trách nhiệm của ngườ LĐ trong và sau khi học xong ...

N

nguyennam_ht07

Sơ cấp
24/8/07
40
0
0
Hà Tây

cảm ơn bạn nhé, bạn có thể chỉ cho mình văn bản nào hướng dẫn về khoản chi này đc ko?

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

cảm ơn bạn nhé, bạn có thể chỉ cho mình văn bản nào hướng dẫn về khoản chi này đc ko?

Bạn xem lại TT123 (hay TT130 cũ) về thuế TNDN sẽ có bạn à

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA