Chậm nộp thuế tiền thuê văn phòng

• Thread starter caothiha260989
  • Ngày gửi
C

caothiha260989

Sơ cấp
9/11/11
18
0
1
34
ha noi
Cả nhả cho em hỏi, công ty em thuê văn phòng từ tháng 4/2014 đến t12/2014 của cá nhân và bên cty em phải nộp thuế GTGT và thuế TNCN thay cho chủ nhà. Nhưng vấn đề là kế toán trước lại quên không kê khai và nộp thuế từ T4 đến giờ, nếu giờ bên em kê khai thì sẽ bị phạt như thế nào và hóa đơn GTGT xuất trong tháng 7 thì các chi phí thuê nhà từ T4,T5,T6 bên em có được tính vào chi phí hợp lý không ạ. Cả nhà giúp em với, em đang rất cần ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hmimosa87

Sơ cấp
Ðề: Chậm nộp thuế tiền thuê văn phòng

Theo mình thì cái này sẽ bị phạt đó, nếu muốn đc tính vào chi phí thì bạn phải đkí mua hoá đơn theo quý hoặc 6 tháng 1 lần, nếu vậy giờ bạn vẫn còn nằm trong thời hạn đc mua hoá đơn đó.

C

caothiha260989

Sơ cấp
9/11/11
18
0
1
34
ha noi

Cảm ơn bạn hmimosa87 nhé, giờ hóa đơn mình xuất hóa đơn trong T7 với nội dung tiền thue nhà từ T4 đến T12 là được phải ko bạn?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Cả nhả cho em hỏi, công ty em thuê văn phòng từ tháng 4/2014 đến t12/2014 của cá nhân và bên cty em phải nộp thuế GTGT và thuế TNCN thay cho chủ nhà. Nhưng vấn đề là kế toán trước lại quên không kê khai và nộp thuế từ T4 đến giờ, nếu giờ bên em kê khai thì sẽ bị phạt như thế nào và hóa đơn GTGT xuất trong tháng 7 thì các chi phí thuê nhà từ T4,T5,T6 bên em có được tính vào chi phí hợp lý không ạ. Cả nhà giúp em với, em đang rất cần ạ
Được tính vào chi phí bình thường, bạn nhớ phân bổ chi phí đó từ tháng 04 đến tháng 12 nhé?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA