Xuất hóa đơn theo hợp đồng kinh tế.

• Thread starter Clover Pham
  • Ngày gửi
Clover Pham

Clover Pham

Just be yourself
17/6/14
24
0
1
30
daklak
Anh chị cho em hỏi cách xuất hoá đơn theo hợp đồng kinh tế với ạ. Có bắt buộc ghi ngày hoá đơn là ngày ký hợp đồng không ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mitvn

Guest
13/9/12
46
1
8
Ha Noi
Ðề: Xuất hóa đơn theo hợp đồng kinh tế.

Hợp đồng kinh tế nó ti ti tỉ muội loại, ko biết bạn hỏi về cái gì. Nhưng cũng chẳng có lý do gì bắt buộc phải ghi ngày hoá đơn là ngày ký hợp đồng cả. Ngược lại thông thường ngày hóa đơn bao giờ cũng sau ngày ký hợp đồng mới đúng, vì bạn hình dung ký hợp đồng --> thực hiện nội dung hợp đồng --> nghiệm thu, thanh toán --> xuất hóa đơn.

Clover Pham

Clover Pham

Just be yourself
17/6/14
24
0
1
30
daklak

Hợp đồng kinh tế nó ti ti tỉ muội loại, ko biết bạn hỏi về cái gì. Nhưng cũng chẳng có lý do gì bắt buộc phải ghi ngày hoá đơn là ngày ký hợp đồng cả. Ngược lại thông thường ngày hóa đơn bao giờ cũng sau ngày ký hợp đồng mới đúng, vì bạn hình dung ký hợp đồng --> thực hiện nội dung hợp đồng --> nghiệm thu, thanh toán --> xuất hóa đơn.
Thực ra là bên em đã nhận đủ số tiền rồi, bây giờ mới làm hợp đồng và xuất hóa đơn. Vậy là em xuất hóa đơn ngày nào cũng được đúng ko ạ?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Anh chị cho em hỏi cách xuất hoá đơn theo hợp đồng kinh tế với ạ. Có bắt buộc ghi ngày hoá đơn là ngày ký hợp đồng không ạ.
Vì đây là bạn xuất hoá đơn theo hợp đồng kinh tế nên trên hóa đơn bạn phải ghi rỏ tất cả các thông tin quan trọng cần phải có như Số HĐKT, ngày tháng năm ký HĐKT (Số phụ lục HĐKT nếu có, ngày tháng năm ký phụ lục HĐKT) nếu trên HĐKT đã ghi chi tiết các khoản mục bán ra thì trên hoá đơn chỉ cần ghi thành tiền.

Thực ra là bên em đã nhận đủ số tiền rồi, bây giờ mới làm hợp đồng và xuất hóa đơn. Vậy là em xuất hóa đơn ngày nào cũng được đúng ko ạ?
Dĩ nhiên rồi ngày nào bạn xuát hoá đơn là tuỳ bạn, chỉ chú ý phần trả lời ở trên của mình thôi

H

hoabienxanh

Trung cấp
23/10/04
151
0
16
41
Ha Noi
Cho mình hỏi: nếu trên hóa đơn đã ghi số hợp đồng, ngày ký thì sẽ không cần đính kèm bảng kê nữa đúng ko các bạn ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA