Thay đổi phương pháp Hàng tồn kho giữa niên độ

• Thread starter khoảngcách
  • Ngày gửi
K

khoảngcách

Guest
Anh chị cho e hỏi chút dk không ạ?????
e làm cho 1 doanh nghiệp nhỏ dùng phần mền misa e làm hàng tồn kho khi e thay đổi phương pháp tính giá giưa năm có ảnh hưởng gì tới hàng tồn kho trong tháng e vừa đổi không ạ?vì e thấy đổi giữa pp bình quân gia quyền thành phương pháp nhập trước xuất trước thi số hàng tồn thay đổi toàn bộ trong kho giữa phần mền và số thực tế kho e k hiểu tại sao nữa? mọi ng cho e câu trả lời sớm nhất nhé!!!!!!!!!!!!! xin cảm ơn!!:ezpi_hear

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Ðề: Hàng tồn kho

e làm cho 1 doanh nghiệp nhỏ dùng phần mền misa e làm hàng tồn kho khi e thay đổi phương pháp tính giá giưa năm có ảnh hưởng gì tới hàng tồn kho trong tháng e vừa đổi không ạ?vì e thấy đổi giữa pp bình quân gia quyền thành phương pháp nhập trước xuất trước thi số hàng tồn thay đổi toàn bộ trong kho giữa phần mền và số thực tế kho e k hiểu tại sao nữa? mọi ng cho e câu trả lời sớm nhất nhé!!!!!!!!!!!!! xin cảm ơn!!:ezpi_hear

Bạn nên làm hết một kỳ kế toán mới thay đổi phương pháp tính giá xuất kho.

V

VanAnhCT

Sơ cấp
11/7/14
18
0
0
Việt Nam
Ðề: Hàng tồn kho

Mình cũng làm misa ,nhưng theo luật là không được thay đổi lung tung như vậy đâu bạn ơi,mà nếu thay đổi thì trên phiếu xuất kho đã in bị sai số liệu giá xuất kho thì sao, mình cũng bị trường hợp này rồi

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Thay đổi phương pháp Hàng tồn kho giữa niên độ

Phương pháp hàng tồn kho phải được áp dụng thống nhất trong kỳ kế toán nhé bạn.
Có nghĩa là trong 1 năm tài chính thì ko được áp dụng 2 PP HTK khác nhau.

B

bo ngang

Sơ cấp
15/7/14
49
8
8
37
hà nội

Theo luật thì trong một kỳ kế toán bạn chỉ được thay đổi phương pháp khi chuyển kỳ thôi
còn khi bạn thay đổi phương pháp tính giá trong 1 kỳ thì các phiếu xuất của bạn giá vốn sẽ bị thay đổi đấy
mình không biết bạn dùng Misa thế nào chứ mình dùng phần mềm BS Silver khi thay đổi phương pháp tính giá thì n thay đổi hết các giá trị trước đó cho mình, tiện lắm

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên

@phongthanhtp: Xin hỏi nếu có, cũng chỉ là cho từng kho riêng như Kho Nguyên Vật Liêu, Kho CCDC thôi phải không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA