Thông tư nào quy định về thanh tra quyết toán thuế?

• Thread starter canvuduy
  • Ngày gửi
C

canvuduy

Trung cấp
22/2/06
107
7
18
Hanoi
vichman.tk
Choáng. Lần đầu tiền mình nhìn thấy một đơn vị chở từng thùng tài liệu hoá đơn chứng từ sổ sách lên chi cục thuế để thanh tra quyết toán thuế. Các bác có biết thông tư nào quy định về thanh tra quyết toán thuê không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

canvuduy

Trung cấp
22/2/06
107
7
18
Hanoi
vichman.tk
Ðề: Choáng. Lần đầu tiền mình nhìn thấy một đơn vị chở từng thùng tài liệu hoá đơn chứng từ sổ sách lên chi cục thuế để thanh tra quyết toán thuế. Các bác có biết quy định về thanh

Luật mới ban hành 1/7/2013 cứ 2 năm 1 lần các doanh nghiệp sẽ phải quyết toán và theo luật thuế mới là 10 năm vẫn sẽ bị kiểm tra lại. dù đã từng quyết toán nhưng sau này vẫn bị thanh tra kiểm tra lại hồ sơ.

Luật này quy định trong văn bản nào ạ? và có quy định là thanh tra phải xuống đơn vị hay đơn vị phải chở tài liệu sổ sách lên cơ quan thuế để thanh tra quyết toán không?

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
Ðề: Choáng. Lần đầu tiền mình nhìn thấy một đơn vị chở từng thùng tài liệu hoá đơn chứng từ sổ sách lên chi cục thuế để thanh tra quyết toán thuế. Các bác có biết quy định về thanh

Vác tài liệu lên thuế thì ko biết để chỗ nào cho hết. mà việc lẫn mất chả biết thế nào mà lường. Chỉ mang tài liệu lên thuế 1 phần nào đó thì còn chấp nhận được. nếu mà mang toàn bộ chứng từ lên thì đúng là luật VN bó tay rồi.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Có bạn ah, tạm thời tớ bị quên mất rùi nhưng đối với thanh tra kiểm tra thuế trước khi xuống phải gửi công văn hẹn ngày xuống... và nếu đơn vị đồng ý họ mới xuống bởi nếu đơn vị bảo sếp bận hoặc đi nước ngoài thì tạm thời họ sẽ lui lịch thôi...và thời gian làm việc của thanh tra là 5 ngày sau 5 ngày họ kiểm tra ko ra được văn bản cũng phải về ko được tiếp tục kiểm tra... nói chug bạn ko nên hỏi cái này trên mạng bởi không hay ...mạng là cộng đồng chung bất cứ ai cũng có thể xem được... cần hỏi những câu đặc biệt nên gửi mail
Comment này chưa đúng đâu nếu không muốn nói là tào lao.
Luật mới ban hành 1/7/2013 cứ 2 năm 1 lần các doanh nghiệp sẽ phải quyết toán và theo luật thuế mới là 10 năm vẫn sẽ bị kiểm tra lại. dù đã từng quyết toán nhưng sau này vẫn bị thanh tra kiểm tra lại hồ sơ.
Bạn nói Luật mới ban hành 1/7/2013 => Chỉ cho mình xem chỗ nào quy định vậy nhé.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: Thông tư nào quy định về thanh tra quyết toán thuế?

Choáng. Lần đầu tiền mình nhìn thấy một đơn vị chở từng thùng tài liệu hoá đơn chứng từ sổ sách lên chi cục thuế để thanh tra quyết toán thuế. Các bác có biết thông tư nào quy định về thanh tra quyết toán thuê không ạ?
Bạn xem toàn bộ Chương VIII- Kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại TT 156/2013/TT-BTC hướng dẫn Luật Quản Lý Thuế. Trong đó cũng nêu rõ khi nào ktra tại CQT, khi nào ktra tại trụ sở NNT, khi nào ktra, khi nào thanh tra...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA