Thông báo: Nâng cấp Công cụ nhập tờ khai ĐKT TNCN - Phiên bản 2.5

• Thread starter hoangttht
  • Ngày gửi
H

hoangttht

Sơ cấp
19/7/10
33
1
0
Hồ Chí Minh
Tổng cục Thuế đã hoàn thành phiên bản nâng cấp Công cụ nhập tờ khai ĐKT TNCN - Phiên bản: 2.5 đáp ứng các yêu cầu phát sinh trong quá trình sử dụng công cụ. Các cơ quan chi trả thực hiện download phiên bản mới 2.5 của công cụ nhập tờ khai ĐKT TNCN trên trang thông tin http://www.tncnonline.com.vn.
Nội dung nâng cấp Công cụ nhập tờ khai ĐKT TNCN (TNCN 2.5):
 Kiểm tra bắt buộc nhập thông tin giấy tờ tùy thân
 Nếu người nộp thuế có quốc tịch là Việt Nam (Quốc tịch là 00): Bắt buộc nhập CMT. Yêu cầu nhập 9 ký tự số hoặc 12 ký tự số.
 Kiểm tra lỗi trên công cụ nhập: o Mọi thông tin định dạng ngày tháng bắt buộc theo định dạnh DD/MM/YYYY và không lớn hơn ngày hiện tại
o Danh mục: bắt buộc phải nằm trong danh mục hiện hành
o Thông tin quận huyện phải nằm trong tỉnh/ thành phố, thông tin phường xã phải nằm trong quận huyện.
o Kiểm tra thông tin số lượng NNT thực tế trong file với số liệu trên trường “Số lượng”. Nếu sai sẽ báo lỗi “Thông tin kê khai sai” và bôi đậm vào trường số lượng
 Cập nhật danh mục mới nhất cho các danh mục sau:
o Thành phố: Cập nhật danh mục Tỉnh thành phố có hiệu lực theo ứng dụng ĐKT hiện hành
o Quân huyện: Cập nhật danh mục Quận huyện có hiệu lực theo ứng dụng ĐKT hiện hành
o Phường xã: Cập nhật danh mục Phường xã có hiệu lực theo ứng dụng ĐKT hiện hành
o Quốc tịch: Danh mục quốc tịch có hiệu lực theo ứng dụng ĐKT hiện hành
o Cơ quan thuế quản lý: Danh mục cơ quan thuế QLT có hiệu lực như theo ứng dụng ĐKT hiện hành.
 Chức năng in tờ khai
o Sửa lại mẫu tờ khai theo mẫu TT80/05-ĐK-TCT
o Cho phép in tờ khai với CMT 12 ký tự.
Sưu tầm

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ðề: Thông báo :V/v nâng cấp Công cụ nhập tờ khai ĐKT TNCN- Phiên bản: 2.5

Các bạn thực hiện việc kê khai thông tin ở phiên bản cũ (TNCN 2.4) sẽ nhận thông báo lỗi!

K

ketoaninec

Sơ cấp
26/4/12
14
0
0
138 tran nhan ton
Ðề: Thông báo: Nâng cấp Công cụ nhập tờ khai ĐKT TNCN - Phiên bản 2.5

Cho mình hỏi: Mình cài phiên bản 2.5 mà sao lúc mở lên báo lỗi. Mong các bạn chỉ giúp. HUhu

H

HAPHI84

Sơ cấp
10/1/13
21
0
0
40
Viet Nam

Cho mình hỏi: Mình cài phiên bản 2.5 mà sao lúc mở lên báo lỗi. Mong các bạn chỉ giúp. HUhu

Bạn phải nói rõ là lỗi như thế nào chứ.
Hoặc nếu không bạn phải tìm đọc xem đã có ai nói về lỗi và giống lỗi của bạn, và đã có ai chỉ cách khắc phục chưa.

K

ketoaninec

Sơ cấp
26/4/12
14
0
0
138 tran nhan ton

Bạn phải nói rõ là lỗi như thế nào chứ.
Hoặc nếu không bạn phải tìm đọc xem đã có ai nói về lỗi và giống lỗi của bạn, và đã có ai chỉ cách khắc phục chưa.
Hihi, thanks bạn nhiều! Hôm qua mình vật lộn với cái phần mềm đó đã được rùi.

J

jupiter198x

Sơ cấp
5/7/11
10
0
0
Hà Nội

Hihi, thanks bạn nhiều! Hôm qua mình vật lộn với cái phần mềm đó đã được rùi.
Mình mở ra cũng thấy báo lỗi, bạn chỉ mình cách khắc phục với.

B

beoyeu7890

Sơ cấp
18/1/13
7
0
0
33
hà nội

cho em hỏi là em tải phần mềm ĐKT 2.5 về rồi, nhưng chưa biết sd, vì e mới vào ngành, vậy bác nào hướng dẫn cụ thể cho e biết vs', phần ĐKT tncn có phần sổ hộ chiếu, ngày cấp, nơi cấp, thôn xóm là ghi cái j thế, ghi nơi mình đang ở hay ghi chỗ làm công ty vậy ? hoặc ai có lòng tốt gửi hộ em về beoyeu7890@gmail.com.vn với ạ. cảm ơn ạ

[

B

beoyeu7890

Sơ cấp
18/1/13
7
0
0
33
hà nội

gửi file thành công rồi, vậy phải chờ 2 ngày để đc phê duyệt à mấy bác, xong in ra A4 đem lên cơ quan thuế để gửi à ? các bạn trl` cho em. tk's ạ

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

gửi file thành công rồi, vậy phải chờ 2 ngày để đc phê duyệt à mấy bác, xong in ra A4 đem lên cơ quan thuế để gửi à ? các bạn trl` cho em. tk's ạ

Bạn phải in bản đăng ký đem lên CQT nộp(kèm theo CMT phô tô của những người cần đăng ký); CQT đối chiếu, duyệt và trả file MST cho bạn trong 3 ngày làm việc.

M

monkey175

Sơ cấp
5/11/12
0
0
0
Hà Nội
domucpro.net

Tò khai DK thuế hiện gio theo mẫu 01 hay 05 vậy?

L

linhtom4592

Guest

Em chào các a chị ạ
em mới làm về thuế nên k biết nhiều nhưng e cài phần mềm 2.5 vào máy khi e nhập giữ liệu thì ở cột họ và tên e viết chữ in hoa khi kết xuất sang cell nộp cho cơ quan thuế thì bj lỗi font chữ
Nhưng khi e viết hoa những chữ cái đầu thôi thì kết xuất không xảy ra lỗi gì hết ạ
em muốn hỏi là khi nộp cho cơ quan thuế thì em chỉ viết chữ cái đầu hoa thôi có được hay k ạ hay bắt buộc phải viết chữ hoa ạ!
a chị nào biết thì bảo giúp e với ạ
em cảm ơn a c nhiều ạ

H

hukiduyen1401

Guest
30/12/13
1
0
1
32
Tp Hồ Chí Minh

Mấy ace giúp mình với: mình tải phần mềm TNCN 2.5 về rồi mà nó báo lỗi là "thành phần 'fm20.dll' hoặc một trong số đó phụ thuộc không được đăng ký một cách chính xác: một tập tin bị thiếu hoặc không hợp lệ" thì phải giải quyết làm sao ạ? Mong đc chỉ giáo. Thanks all

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Mấy ace giúp mình với: mình tải phần mềm TNCN 2.5 về rồi mà nó báo lỗi là "thành phần 'fm20.dll' hoặc một trong số đó phụ thuộc không được đăng ký một cách chính xác: một tập tin bị thiếu hoặc không hợp lệ" thì phải giải quyết làm sao ạ? Mong đc chỉ giáo. Thanks all
Bạn thử tải file này về xem có fix được lỗi này không nhé
https://app.box.com/s/rcg6ljazl0qd01fpbd2k

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA