Tư vấn phần mềm kế toán MISA.

• Thread starter hung09
  • Ngày gửi
H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Chào tất cả các thành viên.
Mình đang là nhân viên Tư vấn phần mềm kế toán DN của Công ty phần mềm kế toán MISA.
Nếu các bạn quan tâm đến phần mềm MISA hay có vướng mắc xin hãy nhắn tin cho mình nhé !!!
Chúc mọi người một ngày làm việc hiệu quả !:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Chào Hung09!
Đọc qua tựa đề và lời giới thiệu của phần mềm mình thấy PM này khá hay và mình đang n/cứu về phần mềm của Cty bạn, nhưng thú thực mình không biết sử dụng nó thế nào? Hung09 giúp mình với nha. Vui lòng gửi hướng dẫn cho mình với. Cảm ơn bạn nhiều!!!!!!

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Hướng dẫn thì nhiều lắm bạn Lương ơi. Nhưng bạn đã có đĩa phần mềm MISA chưa ???
Bạn có thể gọi điện trực tiếp cho mình theo số này nhé: 047627891 (212).
Chào bạn !

T

trunghong

Guest
28/10/05
11
0
0
39
sfsdhsh
chao Hung 09"
minh moi di lam. va cty minh dang su dung phan mem misa. minh cung da hieu chut it về chức năng của phần mềm. nhưng hiện tại bây giờ mình muốn in Thuyết minh BCTC bằng tiếng anh. Nhưng mình ko thể in được. bạn có thể gửi cho mình bản mẫu được ko? mình chân thành cảm ơn bạn
nếu được xin gửi về hòm thư này cho mình nhé: thuhongpham@ gmail.com

T

thangnm

Guest
27/7/05
40
0
0
hanoi
có bạn nào biết phần mềm kế toán misa download ở đâu không nhỉ? mình đã thử vài nơi, nhưng ồan link hỏng!

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
hung09! Mình vừa có 1 đĩa PM Misa nhưng ko hiểu sao mình không cài được. Bạn vui lòng giúp mình chút dc k?

T

tuiday

Guest
31/7/06
7
0
0
Hà Nội
có bạn nào biết phần mềm kế toán misa download ở đâu không nhỉ? mình đã thử vài nơi, nhưng ồan link hỏng!

Xin chào,
Lâu rồi mới vào webketoan thấy các bác hỏi về MISA nhiều quá. Chắc Công ty này làm ăn cũng mạnh hay sao í nhỉ.
Hôm trước đọc tin trên VTV thấy nói họ đang tặng phần mềm miễn phí đấy.
Bạn có thể vào theo địa chỉ này để xem thông tin chi tiết này: www.misa.com.vn

Cứ thấy miễn phí là thích rồi! Đăng ký nhanh thôi!

A

atp2007

Guest
27/12/06
4
0
0
hcm
nếu sài misa thì mình có thể làm kê toán cho 5-6 công ty nhỏ 1 lúc được ko vậy?

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Vando test Misa thấy:
Phần mềm Misa SME 7.9 R01 lỗi:
+ Báo cáo sổ chi tiết vật tư hàng hóa và thẻ kho ghi một chứng từ lắp ráp tháo dỡ thành 02 dòng trong trường hợp lắp ráp hoặc tháo dỡ hàng từ các vật tư trong 2 kho khác nhau. Nếu từ nhiều kho hơn thì số dòng bị lặp lại cũng nhiều hơn.
Nếu quý vị quan tâm thì vando sẽ báo cáo lỗi khác.
trân trọng

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Xuất khẩu dữ liệu sang PDF thì bị mất Fonts chữ
Xuất khẩu sang Excel bị mất định dạng...

H

Hien tron

Guest
Chào hùng 09!
Mình muốn khai lại số dư TK khi ban đầu là TK 155 nay đổi là 1551
làm cách nào chỉ chuyển đổi TK mà không phải khai báo lại không

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Vando đã test thử: không có cách nào cả.
Bạn phải khai lại thôi.

mà không thấy bác nào phản hồi về lỗi Vando đã tìm thấy nhỉ?

W

wenxing

Guest
17/4/07
9
0
0
38
Hà Nội
Xin tài liệu!!!

Hiện nay mình đang là sinh viên, mình đang làm quen với một số phần mền kế toán. Mình đã có đĩa Misa cũng hiểu tương đối về phần mền náy nhưng mình vẫn thấy hơi khó hiểu trong mấy phần xoạn thảo, mình không tìm thấy tài liệu nào hướng dẫn việc thiết lập các thông tin ban đầu trước khi sử dụng chương trình. Mình chỉ thấy mấy hướng dẫn sử dụng các phân hệ thôi. Chằng hạn mình không thể làm cách nào để nhập số dư ban đầu cho TK 211. Nếu có tài liệu bạn cho mình xin nhé. Mình muốn hỏi thêm liệu mình có thể trở làm tư vấn như bạn được không. Thank you.
Emai: hanhhau1@gmail.com

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
mà không thấy bác nào phản hồi về lỗi Vando đã tìm thấy nhỉ?
Hiện nay Misa-SME 7.9 R3 sắp ra nhưng chưa biết đã khắc phục được lỗi khi lắp ráp tháo dỡ chưa. Còn hiện nay chức năng lắp ráp tháo dỡ của bản 7.9 R2 trở về trước hoạt động không ổn định.

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Về điểm này Misa rất kém. Hướng dẫn sử dụng từ bản 7.0 chưa cập nhật thêm các tính năng mới. File whatnews cũng không đầy đủ...

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
mình không tìm thấy tài liệu nào hướng dẫn việc thiết lập các thông tin ban đầu trước khi sử dụng chương trình. Mình chỉ thấy mấy hướng dẫn sử dụng các phân hệ thôi.
Phần tạo mã (mã khách hàng, mã nhà cung cấp, mã hàng hóa...) thì chủ yếu là bạn phải tự xây dựng cho riêng mình một quy tắc đặt mã để dễ lọc trong điều kiện của bạn. Các chỉ tiêu khác khi mở một mã là khá rõ ràng rồi.

Chằng hạn mình không thể làm cách nào để nhập số dư ban đầu cho TK 211.
Tài khoản 211 để theo dõi TSCĐ, nó cũng giống như các tài khoản 131, 141, 152, 156, 331... là phải theo dõi chi tiết từng đối tượng. Do đó nếu bạn muốn nhập số dư đầu kỳ cho 221 thì bạn phải mở mã theo dõi từng TSCĐ, nhập các thông tin ban đầu cho từng TSCĐ như nguyên giá, thời hạn khấu hao... để phần mềm tự động trích khấu hao từng kỳ cho bạn. Sau khi nhập xong thông tin tất cả các TSCĐ hiện có thì sẽ có số dư đầu kỳ 211.

Tương tự cho các tk 141, 156, 131, 331 bạn cũng phải nhập số dư chi tiết cho từng đối tượng.

W

wenxing

Guest
17/4/07
9
0
0
38
Hà Nội
Thank you! Mình sẽ về thử ngay. Ah, Bạn có phải là tư vấn viên cho MISA hay không. Liệu mình có thể trở thành một tư vấn được không?

C

ctuit

Guest
mình đã cài thử pm misa 7.9 r02 nhưng khi đăng nhập vào nó khong ketnooies được với csdl, mặc MSSQLServer đang hoạt động ở khia hệ thống vậy làm sao đây hung09

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
mình đã cài thử pm misa 7.9 r02 nhưng khi đăng nhập vào nó khong ketnooies được với csdl, mặc MSSQLServer đang hoạt động ở khia hệ thống vậy làm sao đây hung09
Bạn click đôi lên biểu tượng MSSQL Server để hiện ra bảng điều khiển của nó, copy tên server. Mở Misa lên và dán tên server vào khung Máy chủ trong hộp đăng nhập. Nếu là đăng nhập lần đầu bạn cần đánh dấu vào ô Chỉ đăng nhập vào máy chủ để vào tạo một CSDL mới.