CMT và tên của mình nhưng lại đã bị đăng ký MST ở địa phương khác phải làm sao đây?

• Thread starter tieuthucolin91
  • Ngày gửi
T

tieuthucolin91

Guest
18/10/11
1
0
0
33
hà tĩnh
cả nhà ơi!
năm nay em mới ra trường vẫn chưa đăng ký MST nhưng khi lên mạng kiểm tra thì số CMT của em đã đăng ký MST ở cục thuế Hà Nội rồi mà xem tên lại đúng là tên của em. Vậy trường hợp này có làm sao không? em nên xử lý thế nào đây? hoang mang quá đi mất, mong cả nhà cho em lời khuyên với

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Ðề: CMT và tên của mình nhưng lại đã bị đăng ký MST ở địa phương khác phải làm sao đây?

Dùng luôn số ấy đi bạn ơi :D
Hoặc bạn có thể yêu cầu Cục thuế Hà Nội kiểm tra lại, nếu thông tin của bạn hoàn toàn chính xác thì bạn có thể dùng luôn hoặc xin đổi làm MST mới
Thân !

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
Ðề: CMT và tên của mình nhưng lại đã bị đăng ký MST ở địa phương khác phải làm sao đây?

cả nhà ơi!
năm nay em mới ra trường vẫn chưa đăng ký MST nhưng khi lên mạng kiểm tra thì số CMT của em đã đăng ký MST ở cục thuế Hà Nội rồi mà xem tên lại đúng là tên của em. Vậy trường hợp này có làm sao không? em nên xử lý thế nào đây? hoang mang quá đi mất, mong cả nhà cho em lời khuyên với

Chà chà. Chắc công ty nào "tốt bụng" đăng ký MST cho bạn rồi. Ngày trước mình đăng ký MST cá nhân cho nhân viên trong công ty cũng gặp trường hợp như bạn và được thuế Hà Nội hướng dẫn là dùng luôn MST đó vì 1 CMT chỉ cấp 1 MST.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA