Chi phí, kết chuyển

• Thread starter Lemytien
  • Ngày gửi
L

Lemytien

Guest
1/9/06
28
0
0
Hà Nội
Help me!!!!:drummer:
Công ty em mới thành lập tháng 12 năm 2006 chưa có doanh thu bán hàng. Vậy em có phải kết chuyển lãi, lỗ không?
Nếu không kết chuyển thì hạch toán như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoa.taingan

Guest
12/4/07
2
0
0
40
Thanh Xuân
Các anh chị cho hỏi:Khi phân bổ chi phí trả trước ( VD như tiền thuê nhà, thuê quầy) thì mình phân bổ theo giá đã có VAT hay là giá chưa có VAT nhi?
Thanks

H

hoa.taingan

Guest
12/4/07
2
0
0
40
Thanh Xuân
Và cho mình hỏi luôn: Công ty mình là 1 chi nhánh hạch toán phụ thuộc vào cty mẹ tức là hàng tháng không có phát sinh DT gì cả, nhưng hang tháng mình vẫn nộp Tờ khai thuế bt nhưng để không,vì không có số liệu.Vậy đến cuối năm mình có phải nộp BCTC cho cơ quan thuế ko?

B

bodlhco

Guest
16/4/07
7
0
0
Tp.HCM
Có hết bạn ạ, Bạn phải làm tất cả các thủ tục như các DN bình thường chỉ có điều là trên các mẫu báo cáo đó bạn chỉ ghi là ko phát sinh thôi nhưng mà bạn phải làm một bản giải trình và đăng ký không kê khai và nộp thuế với cơ quan thuế quản lý bạn đó. còn hình như thuế phát sinh thời điểm nào thì kê khai và nộp tại thời điểm đó nên chi phí trả trước là giá ko có thuế

N

nta627

Guest
10/4/07
6
0
0
Ha noi
Và cho mình hỏi luôn: Công ty mình là 1 chi nhánh hạch toán phụ thuộc vào cty mẹ tức là hàng tháng không có phát sinh DT gì cả, nhưng hang tháng mình vẫn nộp Tờ khai thuế bt nhưng để không,vì không có số liệu.Vậy đến cuối năm mình có phải nộp BCTC cho cơ quan thuế ko?

Bạn chỉ phải nộp tờ khai thuế, số dư các tài khoản, bảng CĐ SPS cho công ty mẹ. Công ty mẹ sẽ lấy số liệu của bạn cung cấp để làm BCTC cho cả công ty

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA