Điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu ra

• Thread starter Hoa huong duong
  • Ngày gửi
H

Hoa huong duong

Guest
10/1/06
3
0
0
Ha Noi
Các bác ơi làm ơn cho em hỏi chút! Công ty em xuất hóa đơn bán xe cho 1 công ty A vào tháng 10/2006 nhưng sau đó cty A trả lại xe cho công ty em, đến tháng 3/2007 công ty A mới viết hóa đơn xuất trả lại xe cho công ty em.Vậy trên tờ khai thuế GTGT tháng 3/2007 em mới làm điều chỉnh giảm doanh thu và làm bản giải trình tờ khai thuế GTGT của kỳ kê khai đề nghị điều chỉnh là thang 10/2006 thì có bị sao không a, có ảnh hưởng gì không nhỉ? Năm 2007 mới làm điều chỉnh giảm doanh thu của năm 2006 mà là từ tận tháng 10 thì có được không? Các bác trả lời em với nhé! Cảm ơn rất nhiều!!!:flowersun

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Trước mắt, mình là kế toán, nghiệp vụ phát sinh thế nào, mình phản ánh như vậy. Sai thì sửa, nhầm thì điều chỉnh. Phát hiện lúc nào đều chỉnh ngay lúc đó.
Còn vấn đề phạt hay không thì tính sau.
Biết sai và sửa ngay, nếu bị phạt thì phạt ít.
Biết sai mà không sửa, nếu bị phạt thì tất nhiên năng hơn.
Bây giờ thì bạn tự lựa chọn phương pháp nhé.

Chúc thành công

K

kinggai

Guest
3/10/04
49
0
0
40
YB
Các bác ơi làm ơn cho em hỏi chút! Công ty em xuất hóa đơn bán xe cho 1 công ty A vào tháng 10/2006 nhưng sau đó cty A trả lại xe cho công ty em, đến tháng 3/2007 công ty A mới viết hóa đơn xuất trả lại xe cho công ty em.Vậy trên tờ khai thuế GTGT tháng 3/2007 em mới làm điều chỉnh giảm doanh thu và làm bản giải trình tờ khai thuế GTGT của kỳ kê khai đề nghị điều chỉnh là thang 10/2006 thì có bị sao không a, có ảnh hưởng gì không nhỉ? Năm 2007 mới làm điều chỉnh giảm doanh thu của năm 2006 mà là từ tận tháng 10 thì có được không? Các bác trả lời em với nhé! Cảm ơn rất nhiều!!!
>> Bạn làm điều chỉnh bình thường